งานงอกครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wasabi91888, 5 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wasabi91888

wasabi91888 New Member Member

74
    0
    0
    B14 ปี2000ท้าวความจากรถเกียร์พังครับจับเกียร์ออโต้ga15มาชนเกิดอาการเครื่องเขกตอนเกียร์4ตรับแก้ปัญหาสองอาทิตย์จบด้วยการเดินสายไฟเส้นเดียวจบครับขี่อย่างนิมครับ. แต่.......มานยังไม่จนครับมานคันครับจัดช่วงล่างชุดใหญ่ครับประกอบด้วย. ปีกนกล้างซ้่ายขวาเบิกของแท้ครับ. แร็กเชียงกงยกเส้นลูกหมากแม่นๆๆครับ. จานเบรคพร้อมผ้าเบรคหน้าหลัง. เพลาซ้่ายขวาเชียงกง. และอย่างสุดท้ายครับ!!!!!!ล้อเม็กใหม่ป้ายแดงขอบ15พร้อมยางบริทโตนใหม่ป้ายแดงครับ. แต่!!!!!!!!???????!!!!!!!!!!สิ่งที่ใด้รับกลับมาคือวิ่ง90ขึ้นไปรถสั่นพวงมาลัยสั่นครับ(ตอนเปลียนยางไม่ใด้ลองขับครับเพราะให้เขาเปลียนแล้วให้เขาไปส่งอู่สีเลยครับกะว่าออกมาสวยเลยครับ). สันสะจนขับต้องเก็รงขับครับไปร้านตั้งศูนย์ถ่วงล้อ4ร้านแล้วไม่จบครับไปร้านนึงโดนที8-900ร้อยทุกร้านเลยครับปวดหัวอีกแล้วครับ นำ้ตาจาไหลครุบต้องทนขี่ทั้งนำ้ตาอีกแล้ว.....,

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ถ้าตั้งศูนย์ถ่วงล้อมาหลายร้านขนาดนั้นก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ
    ล้อใหม่+ยางใหม่ด้วย ลองดูล้อว่ามีบ่ามีปลอกล้อกันสั่นรับแน่นดีหรือยัง ถ้าใช่ก็จะได้สบายกระเป๋าหน่อย
    ถ้าไม่ใช่ก็ให้อู่เชคช่วงล่างครับ ว่ามีอะไรขาด เก่า ชำรุด ทรุดโทรมบ้าง ขอให้หายไว้ครับ^^

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ลองถ่วง จี้ ดูด้วยครับ

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    มีอีกอย่างที่ผมเคยเป็นนะครับ น็อตล้อขันไม่แน่น ลองดูเผื่อช่วยได้ครับ

5. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ลองถ่วงล้อแบบประชิดล้อ(ถ่วงจี้)ตามที่เพื่อนแนะนำมา เพื่อจะได้รู้ว่าทั้งระบบมันมีปัญหาตรงไหน อาจจะเป็นได้ตั้งแต่เพลาขับมาจนถึงล้อมีตรงไหนบ้างที่ก่อปัญหา ข้างซ้ายหรือขวา ลองเข้าไปตั้งอีกรอบครับ
    ขอบคุณครับ

6. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    HUB RING ช่วยได้ หรือถ้าใส่อยู่แล้ว เปลี่ยนร้านถ่วงล้อเหอะพ่อคุณ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้ามั่นใจว่าสาเหตุไม่ได้มาจากอะไหล่ช่วงล่างที่เพิ่งเปลี่ยนเข้าไป

ถ่วงจี้หายแน่นอนครับ

อยากรู้ร้านถ่วงล้อฝีมือดีๆ เดี๋ยวบอกให้ :)

8. wasabi91888

74
    0
    0
    วันนี้ไปร้านใหม่ครับเขาฟันธงว่าเพลาขับแน่นอนก็เลยให้เขาจัดไปเปลียนเพลาตั้งศูนย์ถ่วงล้อครับ. สรุป..... สั่นเหมื่อนเดิมเขาลองจนบ่าย3ผมต้องไปทำง่านแล้วก็เลยยอมกลับบ้านครับโดนไปอีก3800ยังสั่นเหมือนเดิม. นำ้ตาไหลอีกแล้วครับ

9. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เช็คดูตามที่นุบอกยังครับ บ่าที่ดุมล้อ กับรูกลางล้อแม็ก มันต้องเท่ากันนะครับไม่งั้นวิ่งแล้วสั่นนะครับ

10. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมว่าถ่วงจี้น่าจะหายคับ

11. wasabi91888

74
    0
    0
    ยังหาร้านจี้ไม่ใด้เลยครับ. อยุธยาครับ

12. wasabi91888

74
    0
    0
    จบแล้วครับเปลียนแม็กใหม่ครับไม่รู้ร้านใหนไขน็อตล้อรูน็อตมานร้าว2ล้อครับเลยยิ่งไขแน่นรอยร้าวยิิ่งแตกครับก็เลยต้องจำจัยเปลียนครับ. มีแต่เรื่องเศร้า:cry:

13. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ของใหม่ไม่หน้าเป็นเนอะ หายแล้วก็ดีครับ

14. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    ผมว่าไม่น่าจะเป็นที่ช่วงล่างนะครับ.....ส่วนตัวผมสงสัยเรื่องล้อครับ ไม่ทราบว่าล้อที่ใส่ รู Center Ball

ขนาดเท่าไหร่ครับตอนใส่ได้ดูมั้ยครับว่าพอดีกับดุมตรงกลางเรารึเปล่า เพราะว่า Sunny เราบ่าดุมจะใหญ่กว่ารถรุ่นอื่นนะครับ

ส่วนใหญ่แล้วถ้าเป็นแม็กซ์ใหม่ที่ขายตามท้องตลาดบ้านเราเค้าจะทำ รู Center Ball เพื่อเอาไว้สำหรับรถหลายๆรุ่น

ถ้าเปลี่ยนตามร้านที่เค้าละเอียดเค้าก็จะใส่ HUB ลองให้พอดีไม่ว่าจะเป็นมิเนียมหรือพาสติกก็ได้ครับ....แต่ก็เจอหลายร้านเหมือนกันที่จับยัดใส่ให้ลูกค้าไป

ผมว่าลองเช็คดูนะครับว่าเค้าใส่ HUB ให้รึเปล่าอาการอย่างที่ว่ามา ผมคิดว่าไม่น่าจะได้ใส่ให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้