ช่างฟันธงว่า คอยล์จานจ่ายน่าจะเสีย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย backbone, 3 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. backbone

backbone New Member Member

40
    1
    0
    Sunny B-14 ปี 95 พอเข้าเกียร์ D,R รถชอบดับครับ (รอบตก ขึ้นๆ ลงๆ แล้วก็ดับ มีอาการเฉพาะตอนรถติ หรือ เคลื่อนตัวช้าสลับหยุดนิ่ง)

ช่างบอกว่าน่าจะเป็นที่คอยล์จานจ่าย เลยว่าจะไปหาซื้อแล้วมาให้ช่างเปลี่ยนให้ครับ

ราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่ครับผม

ขอบคุณมากครับ...

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    รอท่านผู้รู้มาตอบครับ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เอ้าGA15มาช่วยหน่อยคับ

4. tanaphol

tanaphol New Member Member

241
    1
    0
    B14 ไฟท้ายแยก M/T
    ช่วงอาทิตก่อน นำจานจ่ายที่ซื้อจาก ที่นี่มาลองเปลี่ยนเนื่องจากของเดิมมีน้ำมันรั่ว เมื่อเปลี่ยนเข้าไปแล้ว ลองสตารท์รถครั้งแรก ถึงหลายๆครั้งไม่ติด ลองเข็นดู ติดสะง้าน
    เลยลองขับข้าๆ รถอาการงึกๆงักๆ กระตุกไปเรื่อยๆ เครื่องเดินไม่เรียบ แล้วก็ดับ start อีกทีก็ไม่ติด จึงเปลี่ยนจานจ่าย อันเดิมกลับคืน start ติด เครื่องเดินเรียบ ok
    ผมจัดมือ2 ในนี่มา 1500 บาทครับ ( ก่อนถอดใช้ปากกา mask ตำแหน่งเดิม สัก 2จุดน่ะคร้าบ)

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ้าเจอช่างเก่งๆ เค้าสามารถถอดเปลี่ยนเฉพาะตัวคอยท์ได้เลยนะคับ ตกอย่ตัวละ 600-1000 บาท

6. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สงสัยแอร์โฟลจะสกปรก

กกกยยยานา่รน่แดช่างบอกว่าน่าจะเป็นที่คอยล์จานจ่าย เลยว่าจะไปหาซื้อแล้วมาให้ช่างเปลี่ยนให้ครับ
    ำัะัีรีรีรรนัะั
    ราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่ครับผม

ขอบคุณมากครับ...[/QUOTE]

7. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    แล้วผู้ขาย ว่าไงบ้างครับ

8. tanaphol

241
    1
    0
    ผมไม่ได้ติดต่อกลับไปอะครับ เพราะซื้อมาแล้วอีก สัก2 อาทิตย์ถึงลอง กลัวมีปัญหา ม่ายเปงราย เพราะปกะเอา o ring มาใส่ตัวเก่าแล้วด้วยอะครับ

9. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถอดอกมาล้างกับเปลี่ยนโอริง ก็ได้ครับไม่ต้องเปลี่ยน

10. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ของผมเปลี่ยนโอริงยังรั่วเลยเปลี่ยนลูกใหม่ซะเลย

11. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ต้องแกะเปลี่ยนซีลข้างในครับ มันรั่วครงนั้น ตัวละร้อยปลายๆ ตามชั้นคุณภาพ
    ส่วนจ่านจ่ายที่ซื้ออีกตัว ก็ถอดผสมอะไหล่ เอาครับ

12. tanaphol

241
    1
    0
    บร๊ะมี seal ข้างในตัวจานจ่ายอีกหรือครับ ต้องลองรื้อดูอีกรอบ

13. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    มีนะฮ๊าฟ คือโอริงข้างนอก ข้างในเป็นซีลตัวเล็กๆ ที่แกนอยู่ในสุดเลย

14. backbone

backbone New Member Member

40
    1
    0
    เจอร้านแถวรังสิตร้านนึง บอกมา 2,500.- สงสัยจะเอาร้านนี้ละครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าค่อยไปให้ช่างเปลี่ยน

ขอบคุณมากเลยครับทุกท่าน

^^

15. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เปลี่ยนเสร็จรายงานผลกันด้วยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้