ช่วยวิเคราะห์โช๊คทีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Prozilla, 2 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prozilla

Prozilla New Member Member

14
    3
    0
    พอดีผมจะซื้อโช๊คใหม่แต่ลังเลระหว่าง 3 ตัวเลือกนี้ครับ
    1.BC Sports รุ่น BR Series
    2.Sliver
    3. H Drive

ใครเคยใช้ตัวไหนบ้างครับ ผมอยากทราบความรู้สึกว่าตัวไหนคุ้มครับ ขอเทน้ำหนับที่หนึบ เกาะถนน วิ่งถนนได้แข่งได้บ้าง ประมาณนี้ครับ

2. Prozilla

Prozilla New Member Member

14
    3
    0
    มีใครพอจะทราบไหมครับ

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    3 ตัวนี้ ผมเลือก ซิลเวอร์ อ่ะครับ เพราะเท่าที่หาข้อมูลจากในเว็บต่างๆ ยี่ห้อ ซิลเวอร์ มีสถานที่ที่นำเข้าแน่นอน
    มีเว็บไซด์ มีเว็บบอร์ดถามตอบปัญหาในการใช้งาน บางรุ่นมีปัญหาก็เครมให้ ล็อตต่อไปปัญหาที่เคยเกิดขึ้นก็จะ
    ถูกพัฒนาไม่ให้เกิดขึ้นอีก ส่วนอะไหล่บางรุ่นก็ต้องรอนานเพราะไม่ได้สต๊อกไว้

โช้คผมคิดว่าทั้ง 3 ตัว ประสิทธิภาพน่าจะพอๆกัน ดีเหมือนๆกัน แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกที่มีหน้าร้านชัดเจด
    ไม่ทิ้งลูกค้า เข้าไปหาได้ตลอดเวลามีปัญหา มีอะไหล่ซ่อมทุกชิ้น จะได้คุ้มค่าระยะยาว แต่ถ้านอกเหนือจาก
    3 ยี่ห้อนี้ ผมเลือก เทอิน เพราะศูนย์ซ่อมเร็วมากไม่เกิน 2 ชม ก็เสร็จ รับประกัน 1 ปีด้วย ส่วนโช้คที่น่าใช้
    อีกตัวก็โอลิน(ผมยอมรับว่าฟิลลิ่งขับสบายกว่าเทอิน ระบบวาล์วน่าจะดีกว่าเทอิน) ซึ่งบ้านเราก็ซ่อมได้แต่
    ระยะเวลาในการซ่อม และอะไหล่ผมไม่แน่ใจว่าจะต้องรอนานและดีในระดับไหนอ่ะครับเพราะไม่มีศูนย์
    ซ่อมโดยตรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้