พี่ๆค้าบ ที่ฉีดปัดน้ำฝนน้ำไม่ออก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bigamo, 29 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    ทำไงดีคับที่ฉีดน้ำปัดน้ำฝนน้ำไม่ออก

2. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ลองเช็คที่มอเตอร์ติดกับกระป๋องใส่น้ำดูครับ

หรือสายขาดตรงไหนหรือป่าว

3. pnnt2889

pnnt2889 New Member Member

51
    0
    0
    เปลี่ยนปั้มมอเตอร์ แล้วก็เช็คสายไฟด้วยครับ

4. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    อีกล์อฟ โทรมาหน่อย โมรหาไม่เคยติด

5. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ตามข้างบนเลยครับ ของผมเปลี่ยนมอเตอร์ไปแระ

6. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..เคยเป็น..ได้มอเตอร์เซียงกง..ตัวละ100..

..ตอนซ่อมแอร์..ให้เค้าเปลี่ยนให้ด้วย..

..น้ำออกทุกวัน..

7. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    นอกจากที่พี่ๆว่ากันข้างบนแล้ว ไม่แน่ดูที่หัวฉีดน้ำด้วยครับ บางทีมีเศษผงไปอุดรูอยู่ ของผมเคยเป็น เกือบได้เปลี่ยนยกชุด แต่ดีที่ว่าเป็นคนชอบทิ่มชอบแทง เลยซนเอาเข็มไปแหย่ๆดู ปรากฎว่าของผมเป็นอย่างที่บอกไปครับ รอดตัวไป ได้ดีเพราะทิ่มแทง อิอิ :D

8. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    อย่าลืมตรวจเช็คสายยางด้วยนะครับ ว่ามีตรงไหนพับหรือตีบรึเปล่า

9. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ถ้าฉีดน้ำแล้วไม่มีเสียงมอเตอร์ก็เปลี่ยนได้เลยครับ แต่อย่าลืมดูสายไฟก่อนนะว่าขาดหรือป่าว

10. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากคับ ว่าแต่ที่ไหนมีสายยางแต่งสีๆขายมั่งอ่ะคับ แล้วแพงมั้ย

11. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    แตกประเด็น ครับ อยากใส่ของรถรุ่นใหม่ๆ ที่ฉีดออกเป็นฝอยๆครับ ใครใส่อยู่มั่ง

12. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ของผมพุ่งเป็นสายตรงเลยคับ

13. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ของผมฉีดไปหามอไซค์จอดข้างๆเลยฮะ

14. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ... วันนี้ก้อเป็น เมื่อกี้เลยร้อนๆ ฮ่าๆๆ เอาเข็มหมุดไปจิ้มๆ แบบเนียนๆ พุ่งปรี๊ดปร๊าด เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้