รถสีทองติดฟิลม์สีดำหรือปรอทดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 17 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากจะเปลี่ยนฟิลม์ติดรถใหม่ รถสีทอง กะจะติดสัก 80 เปอร์เซ็น หน้า 60 ความคิดก็อยากจะติดปรอท และยี่ห้ออะไรดีครับ
    และถ้าสีดำจะติดยี่ห้ออะไรดี และเบอร์ฟิลม์ครับ ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

1. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ยี่ห้อไหนก็แล้วแต่ชอบและกำลังทรัพย์ แต่ดำดีกว่าครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ)

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าฟิล์มดำ เอาแบบมียี่ห้อนิสนึง อย่างน้อยก็พวก Lamina 3M อ่ะครับ ไม่งั้นมันจะมืดมากกกก (ดำเหมือนกัน แต่มองเห็นต่างกัน) แล้วมองยากครับ เวลาจะถอยรถ

3. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    รถสีทอง เชียร์ฟิล์มดำด้วยคน

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ดำ 60/80 ดีเลยครับ กลางวันไม่ร้อน ที่สำคัญเป็นส่วนตัวดีเหมาะพานักศึกษาขึ้นรถ

5. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ถ้าให้เลือก ระหว่างดำกับปรอท ติดดำดีกว่าครับ 60% รอบคันกำลังดี เลือกยี่ห้อดีๆหน่อยก็ไม่ร้อนแล้ว ^^"

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ฟิล์มดำสวยกว่าครับ 60 % กำลังดี 80 มันจะมืดมากขับลำบาก

7. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    เหมาะแก่การ พากิ๊ก พา ชู้ อย่างมาก 60 % ครับ รอบคัน

8. ถ้าฟิลม์ดำมันจะมองเห็นอะดิ แต่ถ้าปรอทต้องส่องกระจกใกล้ๆถึงจะเห็นในรถ ขอความคิดเห็นหน่อย

9. Pacavato

Pacavato New Member Member

29
    0
    0
    ฟิล์มปรอท ตอนกลางวันอาจจะใช่ครับ ต้องส่งกระจกใกล้ ๆ ถึงจะเห็น เพราะฟิล์มปรอทต้องใช้แสงในการสะท้อน แต่ถ้าอยู่ในมุมที่ไม่มีแสงก็เห็นอยู่ดีครับ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับฟิล์มด้วยครับ อีกอย่างถ้าปรอทเยอะ ขับกลางคืนกระจกมันฟ่า มองไม่ค่อยชัดอยู่ดีครับ ดำดีกว่าขนาดเปิดไฟในรถ ออกมามองข้างนอกยังไม่เห็นเลย ของผมติด ดำ 90% ของ Hi-Kool ครับ ตามรูปเลย ตอนถอยกลางคืนก็เปิดกระจกเอา 555 (ไม่ค่อยได้ขับกลางคืน) รถผมสีแดงเลือดหมูนะ ติดดำแล้วมันดู ดุ ๆ ดีคับ 555+ เชียร์ดำครับจัดไป

(บานหน้ารถผมเป็นฟิล์มปรอท 10 % ครับ อิอิ) ว่าจะไผปเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน มันบางเวลาตากแดดร้อนมากกกกกก

10. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    แนะนำ 60% ก็พอคับ เลือกยี่ห้อดีๆหน่อย ถ้า80% มองตอนกลางวันไม่เท่าไหร่ แต่กลางคืนขับเข้าซอยมืดๆแล้วต้องถอยหลังนี่ลำบากมากคับ

11. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    จากที่ใช้อยู่ครับ รถสีทอง ครับ

3 M รอบคัน FX-20 ครับ ดำแต่มองจากภายในสว่างกว่ายี่ห้ออื่นครับ

มองจากด้านใน มือสั่นไปนิดนึง

บานหน้า ลามิน่า ANL35NSRPS กันร้อนดีครับ แต่จะมืดนิดนึง

มองจากภายใน

12. ขอบคุณมากครับ แต่อยากรู้ว่าความเข้ม 60 หรือ 80 อะ ใช่เลย 3 M FX - 20
    เข้มกำลังดีเลย

13. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    80 % ขับตอนฝนตกนี่ มันอย่าบอกใครเลยครับ...

14. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ขับมันหรอเติร์ก ^_^

15. ขับมัน มันเป็นไงอะ อยากรู้

16. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    มันมองลำบากนะซีครับ...ยิ่งตอนถอยหลังนี่ถ้าถนนไม่มีไฟ นี่มองไม่เห็นอะไรเลย...แต่ถ้าชอบก็ สู้ๆ นะครับ...

17. Pacavato

Pacavato New Member Member

29
    0
    0
    สรุปแล้วติดอันไหนอ่ะ ถ่ายรูปมาให้ยนโฉมหน่อยนะครับ

18. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    กลางคืนจะมองลำบากนะครับถ้าข้างหน้า60%

19. ติดมาแล้วครับ 3 M FX-20 แต่ผมว่ากลางวันสว่างไปนิด แต่ถ้ากลางคืนมืด กำลังดี เพราะไม่มืดไป แต่โดยรวมโอเคเลยครับ แต่บานหน้าติด lamina 45 กลางคืนมองสบายมาก แต่กะว่าจะไปติด ให้เหมือนกัน ขอความคิดเห็นหน่อยครับว่ามองมืดไปป่าว

ขี้เกียจโหลดรูปครับ ตามลิ้งค์เลยครับ ช่วยวิจารณ์หน่อยครับว่าดีป่าว
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1608067502

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้