ปัญหาเกี่ยวกับการเปลี่ยนกันชนหน้า b14 lucino

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phatty, 24 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phatty

phatty New Member Member

15
    1
    0
    พอดีรถผมทำสีใหม่ทั้งคัน เปลี่ยนกันชนหน้าเป็นแบบ LUCINO แต่ว่าพอไปดูแล้ว พลาสติกซุ้มล้อหน้ามันเล็กกว่าเดิมผมควรจะทำอย่างไรดีครับ หรือว่ามีรุ่นใหนที่สามารถทดแทนกันได้ รบกวนขอคำชี้แนะด้วยนะครับ จักขอบพระคุณอย่างสูง ท้ายนี้ผมเลยส่งรูปมาให้ชมกันเล่นก่อนที่จะพ่นสี เผื่อจะมีใครชี้แนะ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ปกติก้อใส่กันก้อไม่เป็นนะค้าบ

หรือไม่ก้อลองเอาเหล็กรูมายึดต่อก้อได้ค้าบรถผมก้อใช้เหล็กรูยึดเอา

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รอท่านโอ๊ตกะเสี่ยแอร์เค้ามาตอบนะครับ ทั้ง2คนเค้าเคยครับ

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ต้องซื้อพลาสติกซุ้มล้อที่ศูนย์นิสสันดูครับบอกเอาB14รุ่น2 ต้องแต่ปี97ขึ้นมา กันชนมันจะหน้าเต็มกว่ารุ่น1 อาจจะพอช่วยได้ครับ แต่ต้องซื้อที่ศูนย์นิสสันเท่านั้น ยังมีครบทุกรุ่นสอบถามเมื่อปีที่แล้ว มีทั้งหมด 4รุ่นด้วยกันครับ หากถามตามร้านอะไหล่ จะบอกว่ามีรุ่นเดียว ครับลองเทียบดูถ้าใส่ได้ก็มาแจ้งข่าวเป็นข้อมูลด้วยนะครับ

5. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    พี่โอ๊ตผมเคย ไปรอบนึงแต่ลืม ไอ้รุ่น2 นี้มันท้ายแยกใช้มั้ยพี่

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถูกต้องนะคร๊าบ รุ่นเดียวกะพี่โอ๊ตเค้าอะคับ

7. Oat40

5,652
    7
    38
    ใช้ครับพี่หนุ่มเดี๋ยววันอาทิตย์กลับบ้านไปค้นรหัสรุ่นมาให้

8. ปัญหาคือบังโคลนมันแลแหว่งๆ ไม่เต็ม..ไม่พอดีกับกันชนลูซิโน่..
    ของผมก็เป็น..แต่ก็ไม่ซีเรียสนะครับ..

9. phatty

phatty New Member Member

15
    1
    0
    ไปซื้อมาแล้วครับพี่น้องร้านเค้าบอกว่า b14/3 ไม่ทราบเหมือนกันว่าใส่ได้หรือเปล่าแต่จะลองไปทาบที่อู่ดูครับได้เรื่องอย่างไรแล้วจะส่งข่าวให้นะครับ เด๋วพรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดู

10. Oat40

5,652
    7
    38
    เยี่ยมเลยครับ

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมว่ามันพอดีนะ
    คืองี้ กันชนลูนะ
    ตำแหน่งของ คานในกันชน มันจะกว้างกว่าหน่อย
    ซึ่งเวลา b14 เอามาใส่นะ มันจะดูเหมือนไม่พอดี เวลามองพลาสติก ซุ้มล้อ

ซึ่งถ้าใครใส่ และสังเกต มันจะแกว่ง หรือ กระพือ เวลารอบเดินเบาต่ำ หรือ ยิ่งใครใส่ลิ้นหน้าเข้าไปละกัน สั่นเป็นเจ้าเข้าเลย
    แน่นอน เพราะปีกกันชน มันไม่มีอะไร ยึด
    ทางแก้คือ หาเคเบิ้ลทาย มารัด เข้ากับ รูของพลาสติกปิด เพลาของรถ

พอดีแปะ :D

12. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ยางสี ไปหมดแล้ว แหว่งเลย

13. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รอชมนะคร๊าบ

14. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ราคาต่อชิ้นมันประมาณเท่าไหร่หรือคับ

15. redmotor

redmotor New Member Member

182
    0
    0
    ใส่ ๆ ถอดๆ ถอดๆ ใส่ ๆ อยู่ ยังมะเปนไรนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้