ขอคำแนะนำเรื่องกรอบป้ายทะเบียน หน้า หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย konankit, 26 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    อยากทราบว่า พี่ๆ ติดป้ายทะเบียน หน้ารถแบบไหนกันครับ

พอดีรถผมเปลี่ยนกรอบป้ายทะเบียนหน้า 2 รอบแล้วครับ เพราะ ตัวกรอบป้ายทะเบียน ที่ยึดน๊อดมันเป็นพลาสติค

ใช้ไปไม่ถึงปี มันแตกอะครับ

ใครพอแนะนำได้บ้างครับ :cry:

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ของผม ใช้แบบอัดกรอบอคิลิคเลยอะคับ นี่ใช้มา สี่ปีแล้ว เริ่มมีรอยเยอะแล้วอะคับ เดี๋ยวซักพักคงต้องไปทำใหม่แล้วอะคับ

แต่จิงๆ เรื่องกรอบป้ายทะเบียนนั้น มันแล้วแต่คนชอบเลยอะคับ ว่าชอบแบบไหน เพราะมีหลากหลายแบบให้เลือกเยอะมาก.....

3. konankit

198
    5
    18
    ของผมมันแตกอะครับ ตรงน๊อตที่ยึดป้าย กับกันชนด้านหน้า เปลี่ยนมา 2 รอบแล้วครับ ไม่ถึง 1 ปี

ผมเลยไม่แน่ใจว่าผมติดผิด หรือว่า ป้ายมันไม่ดี หรือว่าต้องมี ทริคอะไรในการติดป้ายบ้างอะครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ผมเจาะรูยึดน๊อต

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ติดกาว 2 หน้า 3M ค๊าบบบ...
    ยังไม่หลุดจนกว่าจะแกะ อิอิ...

6. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เช่นกันครับ

7. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณค้าบ เด๋วจะไปเอามาติดบ้าง

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เหมือนกัน ง่าย ถูก สะดวก ไร้ปัญหา

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เฮียชอบมาก ง่ายๆ สะดวกๆ ไร้ปัญหา 55555555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้