พี่ๆที่ใช้เครื่อง SR เชิญทางนี้ครับ :D

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 27 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คือขออกตัวไว้ก่อนว่า กระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาจะกวน(Teen) หรือลองวิชาพี่ๆนะครับ แต่ว่าผมแค่อยากรู้น่ะครับ ว่ามีใครเคยคิดแบบเดียวกับผมบ้าง เรื่องเกิดจากเมื่อค่ำ หลังจากทานมื้อค่ำกับครอบครัวเสร็จ ผมก็มานั่งวาดแปลนบ้านที่จะต่อเพิ่ม แต่แล้วจู่ๆความคิดสุดอุตริก็เกิดขึ้นมาในหัว นั่นคือเรื่องเครื่องSRครับ โดยส่วนตัว จากการที่ได้อ่านกระทู้ของพี่ๆ ผมค่อนข้างชอบเจ้าตัว SR20VE 6MT กับ SR16VE น่ะครับ คือทั้งสองตัวนี้ต่างก็มีดีด้วยกันทั้งคู่ ผมเลยคิดว่าจะดีมั๊ย ถ้าเราจะเอาเครื่องทั้งสองตัวที่ว่านี้มายำรวมกัน เอาข้อดีของทั้ง2ตัวมาอยู่ในเครื่องเดียวกัน แล้วก็ปะโบS15แถมเข้าไป ถ้าทำได้ พี่ๆคิดว่าต้องเอาชิ้นไหนจากตัวไหนบ้างครับ อยากทราบความเห็นจากพี่ๆ คือผมแค่คิดเล่นๆน่ะครับ ไม่รู้ว่ามันเป็นไปได้รึเปล่า และที่ถามมานี้ ผมถามบนพื้นฐานจินตนาการน่ะครับ ไม่ได้อ้างอิงหลักการใดๆทั้งสิ้นครับ ขอบคุณครับ :)

ปล. เนื่องจากเป็นจินตนาการล้วนๆ ดังนั้นจึงให้งบทำโปรเจคนี้ไม่อั้นครับ :p

2. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมว่าน่าจะทำได้นะ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน รอฟังด้วยคนครับ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    งบไม่อั้นก้อน่าลองนะค้าบ

4. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    เอาด้วยคน เครื่อง SR20VE 20V 6MT ตอนนี้มีเครื่องกองอยู่ตัวนึงแถวๆ ราชพฤกษ์ ผมเคยคิดว่าถ้าเงินถึงไปยกมาวางใส่รถแล้วโยนกล่องซิ่งแบบ standalone พวก Motech Haltech เข้าไป มันก็น่าจะจบได้นะ จากนั้นจะเซ็ตโบก็ว่ากันไป ส่วนเรื่องที่ว่าจะยำเอาเครื่อง SR16 มารวมนั้น โดยส่วนตัวผมว่า 20V แคมมันก็สูงพอตัวอยู่แล้วนะ

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ทำได้ครับ แต่ยอมรับว่า คนที่เล่นนิสสันขับหน้าน้อยคน ที่จะมีทุน มีเวลา มีของ มีช่าง ที่ทำได้นั้น ยังไม่เยอะ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ เช่นฮอนด้าคับ

แต่ก็ขึ้นกับจุดประสงค์ของการใช้งานแต่ละคนด้วยนะผมว่า

6. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ถ้าทำจริงสงสัยงบคงหลายอยู่

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

จริงครับ เมื่อวานไปคุยกับช่าง

ช่างกำลังทำเครื่อง honda อยู่

ผม : พี่ครับ ผมวาง sr โบ มา ว่าจะให้พี่ดูให้หน่อย

ช่าง : พวก s14 s15 เหรอ

ผม : อ๋อ ขับหน้านะพี่ รถผม b14 ได้เครื่อง w11 มาครับ

ช่าง : เหรอ แล้วเครื่องนี้มันอยู่ในรถอะไรมาล่ะ

ผม : อวาเนียครับ เป็นพวกรถแวนครับ

ช่าง : มันจะทนสู้พวกเพาซ่าไม่ได้นะซิ

ผม : เอ่อ . . . . . ครับ :p

8. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    ผมแนะนำอีกอย่างครับหา ลูกสูบ , ก้านสูบ และ ปั้มน้ำมันเครื่องของ DET มาใช้ครับเพื่อรองรับแรงอัดของเทอร์โบ

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ้ามีคนทำ คงจะแหล่มน่าดู

10. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    โปรเจคนี้อลังการ

11. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ของเพ่น่าถึงเวลาจัดแล้วมั๊งครับ อิอิ :D

12. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ตามนั้นเลยเสี่ยVETไปจบ

13. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..อยากเห็นสักคันครับ..

..เปิดศักราชใหม่กันไปเลย..

14. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ไปหล่ะ.......

15. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เมื่อไรบอกด้วยนะเสี่ย

16. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    สนับสนุนเสี่ยอีกเสียงคับ vet ไปจบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้