เครื่อง VVL

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Ja Khonkaen, 12 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    VE VVL ที่ประจำการแทน DE
    ปู๊ด ๆ แป๊ด ๆ แว๊ด ๆ (เสียงมันซดน้ำมัน) วิ๊ว ๆ
    เสียงออกปลายท่อโหดมาก ๆ (น่ากลัว)
    วิ่ง ดี ดึง ดี
    ปรับตั้งจานจ่ายไฟ ได้องศาที่เหมาะ แล้ว เสียงหวานขึ้นมาหน่อย (หวานแบบโหด ๆ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2012
  2. g ry

g ry New Member Member

74
    0
    0
    header ใส่ได้พอดีไหมครับ ต้องแปลงอะไรหรือเปล่า

3. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ใช้กับ LPG ดูหรือยังครับ (แอบเห็นหัวฉีด) เป็นมิตรกับแก๊สมั้ยครับ แล้วถ้าเทียบกับ DET อ่ะครับ กำลังวางแผนอนาคตต่อไปว่าจะคบเครื่องไหนอยู่ครับ

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    โหดดดดดดดดดดด

ลงยันต์ สีชมพูมาด้วย อิอิ

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    อยากขับมั่งอ่ะครับ

6. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    :) อยากลองจิงป่าว:)

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:09:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:08:52 ----------

ลองได้น๊า:)

7. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    ลองได้น๊า:)

8. g ry

74
    0
    0
    ลองด้วยครับ

9. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    อยากนั่งคันนี้

10. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    เฮดเดอร์ พอดี เป๊ะ ครับ

11. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    Lpg ช่างที่ กทม. มะได้เจาะให้ครับ วิ่งน้ำนันจาก กทม.ถึงบ้าน 2000 บาท (แค้นมากครับ เสียงโหด ๆ กินจุ เลยไปเจาะหัวฉีด และปรับตั้งไฟจานจ่ายดีขึ้นมากครับ ประหยัดขึ้นอีก) เป็นมิตรกับ LPG ครับ
    เพิ่มเติมครับ ... ถ้าเกียร์ธรรมดา ผมว่าไม่ถึงกับ VE VVL ก็ได้ครับ ลง SR20DE ก็น่าจะพอ ดึงดีพอกันครับ ถ้าอยากให้ดีสุด ๆ เกียร์ออร์โตชุดเต็ม เหมือน คุณ naruto032 อะครับ ประสิทธิภาพจึงจะสูงสุด หรือไม่ก็กระโดดไป เทอร์โบ เลยครับ มันส์กว่า ที่ผมเลือก NA เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องการดูแลที่มันจุกจิก เรียนรู้มันไปซักระยะ 3-4 ปี ค่อย step up ครับ (ชอบมันส์ครับ แต่ดูแลไม่ค่อยเป็น)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2012
  12. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    คุณตี๋ไปจัดการลงยันต์ให้ครับ...สุดยอดมาก (ขอบคุณคุณตี๋มากเลยครับ)

13. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ Meeting เจอกัน ....

14. momo234

824
    6
    0
    ขอบคุณครับ น่าลองจริงๆครับ

15. momo234

824
    6
    0
    ไม่เป็นไรครับผม

16. g ry

74
    0
    0
    โอม จงเหนียว จงเหนียว เพี้ยง

17. naruto032

naruto032 New Member Member

24
    0
    0

ตัวเดียวกันกะของผมป่าวเนี่ย ใช้LPG อยู่วิ่งปรู๊ดปร๊าด

18. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ตัวเดียวกันครับ แต่ของผมเป็นเกียร์ธรรมดา ลูกเล็ก มีลิมิเต็ด

19. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ซ๊า ธุ.......(อิๆๆๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้