ถามเรื่อง วิธีการดูฝา MIVEC EVO9

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Swittj, 27 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Swittj

Swittj New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆ พอดีผมกำลังจะซื้อ EVO9น่ะครับแล้วพอดีผมไม่้เคยเล่นEVOมาก่อนเลยมีคำถามครับ

1.)ผมอยากทราบวิธีดูว่าฝาMIVECของเรานี่ใช่ EVO9จริงๆไม่ใช่ใส่ฝาเท่ๆเฉยๆน่ะครับ
    2.)รถที่ผมกำลังดูอยู่เจ้าของบอกว่า ท่อนบนเป็น MIVEC EVO9(ฝาเขียนMIVEC)ชนกับท่อนล่าง+Turbo EVO7(เช็คเลชเครื่องแล้วว่าเป็นEVO7) มี6เกียร์ แล้วทีนี้ผมไปอ่านมาว่าท่อนล่างของ EVO7ไม่ได้ระบบส่งน้ำมันไปเลี่้ยงระบบ MIVECอันนี้จริงหรือเปล่าครับ อย่างนี้แปลว่าฝาMIVEC EVO9ไม่สามารถมาชนกับท่อนล่างEVO7ใช่ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมากๆครับ

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ตามความเข้าใจผม ไม่มีรูน้ำมันแต่น่าจะสามารถเจาะได้ แต่จะดีรึเปล่าอันนี้ไม่รู้ แต่ถ้าใส่ไปเฉยๆ กำลังอัดน่าจะต่ำไป อาจจะรู้สึกดึง แต่การตอบสนองไม่น่าจะดี
    สิ่งที่อยากรู้เพิ่มเติม คือ อู่ไหนทำ ใช้กล่องอะไร และมีการลดปริมาตรเพื่อเพิ่มกำลังอัดหรือไม่

3. Swittj

4
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

เค้าบอกผมว่าเดินสายไฟ+ECU เป็นของEVO9ครับ อู่ทำที่mitsuonly

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ถ ้าบอกมาอย่างนี้ ก็ต้องลองถามพี่แก้ว Mitsuonly น่าจะได้คำตอบดีที่สุดครับ

5. Swittj

4
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้