อยากโหลดครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย kod4d, 5 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kod4d

kod4d Guest

0
    0
    0
    tigerd4dครับอยากโหลดต้องทำไงครับให้นิ่มๆๆครับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับแนะนำร้านด้วนนะครับขอบคุณมากมายครับ

2. ko d4d

ko d4d New Member Member

1
    0
    0
    ตอบทีครับผมช่วยด้วยครับ

3. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ข้างหน้าก็ขันทอชั่นบาร์ลง อย่าลืมปาดยางกันกระแทกออกด้วย
    ข้างหลังก็ใส่กล่องโหลด ชักแหนบ แล้วแต่สะดวกเลยครับ

4. CoPPy_JuNG

CoPPy_JuNG New Member Member

263
    1
    0
    ลองค้นกระทู้เก่าๆข้างล่างดูละกันครับมีเเน่นอน...

5. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ตามที่เค้าบอกกันแหละครับ

6. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    เป็นการให้ความคิดเห็นที่เยี่ยมมากครับ พี่กานต์ 5555

7. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    นานๆมาทีๆๆ
    หลังจากที่เคยลองมาเยอะ หมดไปก็หลายบาท ยกขึ้นยกลง ก็หลายรอบ
    ถ้าเป็นโชคเดิมด้านหน้า นิ่มๆ ไม่แข็ง แก๊สไม่ดี
    ปาดยางกันกระแทกออกเล็กน้อยนะคับ เพราะถ้าถอดออก รึเอารองเท้าแตะรองทั้งหมด
    เวลากระแทกแรงๆ รองเท้ามันรับไม่ได้หมดอ่ะ ผมกระแทกจนขูดพื้นมาหลายรอบแล้ว ถ้าโชคไม่หนึบมาก
    ปาดแค่ยากกันกระแทกเดิมออกพอแล้วคับ มันจะช่วยเซฟได้เยอะเลย รึไม่ก็ ยางกันกระแทกเดิม ปาดออกหน่อย แล้วใส่รองเท้าแตะเข้าไปจนมัน ชิดกัน ช่วยผ่อนแรงโชคได้
    ส่วนด้านหลังนะคับ เคยเอาแหนบบันทุกออกหมด ผมทีได้รับนิ่ม แต่ใช้งานจิงไม่ได้(ผมต้องใช้รถขนของบ้าง) ขับเร็วๆแล้วคุมยากนะ เป๋ๆเลื้อยๆ ถ้าอยากไม่เด้งมาก แล้วก็ใช้งานจริงได้ คือดัดแหนบโดยสาร
    อย่าให้มันชิดกะแหนบบรรทุกมาก ห่างกันปะมาน 1-2 เซ๊น ไม่ค่อยเด้ง ไม่กระด้างมาก ใช้งานได้

8. เตี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.............

9. messenger

messenger New Member Member

2
    0
    0
    ของผมก็พึ่งโหลดมาครับ tiger d4d ด้านหลัง ดัดเเหนบ 4 นิ้วครึ่ง เเล้วก็ลองกล่งอีก 1นิ้วครับ ด้านหน้าขันทอชั่นบาร์ลง ตามชอบใจ ครับ

10. ป๊อก Tiger

ป๊อก Tiger New Member Member

52
    0
    0
    ตามที่เค้าบอกเลยครับ ส่วนค่าโหลดผมทำมาหมดไป 500 บาท ค่ากล่องโหลด2นิ้วครึ่ง พอดีช่างที่ร้านเค้าเป็นญาติกับเพื่อนผม แถวรามอินทรา

11. toon045

toon045 New Member Member

39
    0
    0
    ถ้าจะโหลดให้นิ่ม ก็อย่างที่ว่าแหละ หน้าทอชั่นบาร หลังดัดแหนบหรือรองกล่อง แต่ถ้าอยากได้นุ่ม
    ก็ไม่ต้องโหลดเยอะ ซัก นิ้ว 2 นิ้วพอ กำลังดีคับ

12. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    แล้วถ้าด้านหลังรองกล่อง 2 นิ้ว แล้วเวลากระแทก ล้อมันกระแทกกับซุ้ม ทำไงดีครับ T_T

13. ลองเปลี่ยนยางให้ขนาดเล็กลงอีกนิดคับ พอช่วยได้นะ......;)

14. อ้อ ลืมไป พับซุ้มหรือเจียซุ้มล้อก็ช่วยได้คับ ในกรณีที่ติดไม่เยอะคับ......

15. CoPPy_JuNG

263
    1
    0
  16. คิดอะไรเหรอก็อป............

17. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ไม่อยากลด size ยางอ่ะคับ สงสัยต้องลองไปเจียร

18. ลองเจียรดูคับ เผื่อจะพ้น..........

19. CoPPy_JuNG

263
    1
    0

คิดว่าจะให้พี่เอ๋ไปทำอะ:D

ส่งข้าวทั่วประเทศจริงหรอมาส่งให้ที่บ้านหน่อยจิ(บอกเองนะว่าร้อยเอ็ดไม่ไกล อิอิ)

20. อะไรนะก็อป ไม่ได้ยินอ่ะ........5555555555

21. CoPPy_JuNG

263
    1
    0
    สาธุ...................

22. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ยกสูงดีกว่า...........

23. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ขอบคุณครับใช้ D4D อยุ่พอดีครับแหะๆแต่คงยังไม่ได้โหลดเพราะใช้ขนของอยุ่วุ้ยเซ็ง

24. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ด้านหลังผมดัดแหนบ 2 นิ้ว แล้วรองก้อนโหลด 1 นึงคับ ใช้ยางกันกระแทกเดิม
    ตูดโด่งนิดๆ กำลังดี

25. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    ความรู้ๆใช้ดีโฟร์ดีเหมียนกานคับ แต่ก็ยังโหลดไม่ได้เพราะแม่ใช้อยู่อิอิ

26. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    ลืมๆ พี่ๆคับ การดัดแหนบนี่ใช้เวลานานป่ะคับ

27. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    ไม่นานหรอกคับ ปะมาน ชม.

28. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ของผมไปตัดแกนโชกหน้ามาด้วย แล้วอัดนํามันใหม่ รู้สึกว่าแกะโค้งขึ้น รถมันไม่ยวบ และโชกจะได้ไม่ยันดัง ตึ้ง เวลาตกหลุมนะครับ

29. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ลืมบอกไป ถ้าร้านไหนอยากให้เงินในกระเป๋าของคุณไหล ก็จะบอกว่า คุณต้องเปลี่ยนโชกทั้ง4ต้นด้วยถึงจะโลดได้ก็ประมาณ4000กว่าบาทครับ...อันนี้โชกเรามาทำตอนหลังได้ครับ....ถ้าเปลี่ยนแล้วจะรู้สึกหนึบขึ้นครับผม

30. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ของเรารถสูง........55555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้