อาการเครื่องสะดุด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zro, 14 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zro

zro Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ

อาการรอบไม่นิ่ง เวลาเบาจะติดไฟแดง พอเหยียบครัชจะสั่นมากแทบดับ บางครั้งดับ เรียกง่าย
    ว่าเบาเพื่อใส่เกียร์ต่ำเป็นอันสั่นแทบดับหรือดับเลย เวลาออกตัวก็จะสะดุด ออกตัวไม่เรียบ แต่ถ้าขับยาวๆ
    ทางโล่งไม่มีอาการ จะมีเฉพาะเบารถ เกียร์ต่ำ และไม่ได้เป็นตลอดเวลาครับ บางวันไม่เป็น บางวันเป็น
    บางทีเป็นตลอดวัน

ล้างคาบูแล้ว เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว สายหัวเทียนก็เปลี่ยนแล้ว คอยล์จานจ่ายก็เปลี่ยนแล้ว

รถ NV แวน B13 เครื่องคาบู ใช้โซฮอล 91 ปกติมาตลอด

พอทราบสาเหตุไหมครับ แล้วพอจะรู้ช่างเครื่องที่เก่งเอ็นวีบ้างไหมครับ
    ผมอยู่แถวรามอินทราครับ

2. YuppY

YuppY New Member Member

48
    0
    0
    รถผมก็เป็นครับ ตัวกะบะเครื่องคาร์บู แก้มา3วันยังจูนไม่จบครับ
    เพิ่งมาสังเกตุหม้อลมวันนี้ ตกลงว่ารั่วครับ รอของอยู่ยังไม่รู้จะหายมั๊ยครับ
    แต่ช่างเขาว่าน่าจะหาย เพราะลมดูดในระบบเบามากครับ

3. thanathan

thanathan New Member Member

2
    0
    0
    ตรวจดูตามสายเว๊คคัมต่างๆ อ่ะคับผมเคยเป็น แม้แต่สายไอน้ำมัน ก็มีผลคับ กรองเบนซิน ด้วย

4. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    ตามด้านบนครับ.......

5. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    สายแวคคั่ม มีผลโดยตรงถ้ามันหลุด ตรวจดูนะครับ

6. zro

zro Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่มี คห. ตอบครับ

ผมรื้อค้นทั้งหมดเลย ตัวคาบู แวคคั่มต่างๆ รวมไปถึงกล่องควบคุม ก็ยังหาสาเหตุไม่เจออีก
    บางวันเป็น บางวันก็ไม่เป็นซะงั้น สุดท้าย.... ผมตัดปัญหาไปเลย เสียยิบย่อยมาก จะนัดใคร
    ไปไหนก็ลำบาก ไม่สบายใจเรื่องรถ

ยกเครื่องเป็น GA15 หัวฉีด
    เฮ่อ ถ้าไม่รักไม่ชอบ คงขายทิ้งออกรถใหม่ไปแล้ว

เปลี่ยนใส่กรองเปลือย รับรองอาการนี้หายขาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้