ขอสอบถามเรื่องเพลาขับหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย watcharac, 24 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    รถผม B14 ปี2000 วาง SR20DE ตอนนี้เพลาขับมีเสียงดังเวลาเลี้ยว อยากจะหามาเปลี่ยนน่ะครับ

ขอถามว่า ใช้เพลาของ P 11 ได้มั้ย แล้วราคาประมาณเท่าไร

ถ้าใช้ P 11 ไม่ได้ ต้องหาตรงรุ่น ผมจะหาได้จากที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไร

คืออยากรู้ราคาไว้ก่อน เนื่องจากอู่ที่ผมทำประจำค่อนข้างเก่ง แต่ฟันค่าของค่าแรงมาก

โดนมาเยอะ เลยอยากหาของไปให้เค้าฟันค่าแรงเราอย่างเดียว

แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. watcharac

98
    3
    0
    เรื่องของเรื่อง เข้าไปถามช่าง ช่างบอกว่า ใช้เพลาGA16 ได้ ผมเลยงง

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าหัวนอกต้องใช้ของ B14 ครับ ถ้าตัวในของ SR เข้าเกียร์

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    หัวเพลานอกเป็นของb14 เพลาในน่าจะเป็นของSr20 P11นะคับ แต่ว่าเลี้ยวแล้วเสียงดังน่าจะเป็นตัวนอกนะยังไงให้ช่างตรวจสอบดูอีกที

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปลี่ยนหัวเพลาตัวนอกก้อได้ค้าบ

6. watcharac

98
    3
    0
    มันจะดังแค่ตอนเราเลี้ยวขวา แล้วก็ต้องขับเกิน60 เวลาเลี้ยวอะครับถึงจะดัง แต่ถ้าต่ำกว่านั้นจะไม่ดังครับ

แล้วถ้าเป็นเพลาตัวนอกเนี่ย แพงมั้ยครับ พอทราบราคามั้ย หรือมีอู่ไหนแนะนำได้ครับ แถวลาดพร้าว รามอินทรา

อยากแก้ให้หายกลัวจะอันตรายตอนใช้งาน เพราะมันอยู่ด้านในไม่รู้จะทนได้อีกนานมั้ย

ขอบคุณทุกท่านครับ

7. Oat40

5,652
    7
    38
    ลองไปหาช่างอ๊อดนวลจันทร์ดูคับ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รถผมก็เป็นบ้างอะคับ แต่ช่าง (พี่อ็อด) เคยบอกว่า ถ้าวิ่งตรงๆ อะ ไม่ค่อยอันตรายหรอกคับ แต่ถ้าเลี้ยวหล่ะก็...ระวังเพลาหลุด แค่นั้น....เอะ ตอบผมยังไงว้าาาาาาาาาาาา

สรุป ตอนนี้ผมก็เลยยังมะได้เปลี่ยนเลยอะคร๊าบ

9. Oat40

5,652
    7
    38
    คันบนเปลี่ยนเครื่องไปอ่ะจบ

10. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    กลัวเปลี่ยนเครื่องไม่จบ สิ ครับ คันบน
    กลัวเปลี่ยนปุ๊บขยับโบ ตาม ปั๊บนี้สิ ครับ

11. Oat40

5,652
    7
    38
    สงสัยจะจบแบบเจ็บๆอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้