ฝาสูบ GA15 แตก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Poy, 24 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    เมื่อวานเอารถเข้าอู่ซ่อมเนื่องจากฝาสูบแตก ไปซื้อที่ร้านโหวงชัย ซอยนวลจันทร์
    รามอินทรา กม 6 ราคา 2500 บาท แล้วเอาไปเปลี่ยน ตามรูปครับเล่นเอาเหนือยมากๆๆ

แต่ที่ผมจะมาบอกกับทุกๆท่านหากใครเกิดปัญหาเหมื่อนผม สิ่งที่ต้องทำด้วยกัน หรือ
    ต้องเช็คคือสายน้ำจากวาลว์น้ำ กับปั้มน้ำ ที่เป็นท่อยางสั้นๆ ว่ารั่วหรือเก่าหรือยังถ้าไม่แน่นใจ
    ให้ถอดเปลี่ยนพร้อมกันเลยครับ ถ้าหากเกิดปัญหารั่วภายหลัง งานนี้มียิ่งกว่าเหนื่อยเลยครับ
    เพราะถ้าเครื่องอยู่ในสภาพปกติแล้วจะเปลี่ยนยางเส้นนี้ มันจะเปลี่ยนยากมากๆๆ

2. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เมื่อก่อนขับเครื่องตัวนี้น้ำหายฝาแตกเพราะยางสั้นๆหลังเครื่องนี่แหละ

3. pnnt2889

pnnt2889 New Member Member

51
    0
    0
    ของผมฝาสูบโก่งครับ.........ท่ออันนี้หละครับแตก(น็อคกลางอากาศเลย)....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้