สอบถามเรื่องดุมล้อ TYPE R ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย @Musachi, 23 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @Musachi

@Musachi New Member Member

40
    1
    0
    สอบถามว่ามีวิธีอื่นไหมครับที่จะทำดุมล้อให้เป็น 5/114.3 โดยที่ไม่ต้องเจาะ และไม่ต้องใช้ดุม TYPE R
    หรือมีการแปลงจากรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงที่สุดและใช้งบน้อยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ หรือท่านใดมีดุมล้อ
    TYPE R เสนอขายเฉพาะคู่หน้า หรือ ดุมอย่างเดียวก้อได้ครับ อยากได้จริงๆครับหรือเสนอวิธีการแปลงครับ

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับแนวทาง :eek:

2. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    ใช้สเปรย์เซอร์ ครับ... 4-100 ออก 5-114.3

3. มันมีด้วยเหรอครับ ?

4. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    อแดปเตอร์ ไม่ใช่หรอ *-*

5. @Musachi

40
    1
    0
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ผมอยากได้ดุมหน้า Type R 5/114.3 รบกวนเผื่อใครมีดุมอะครับ หรือวิธีการ :)

6. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ลองไปหาดูเอาครับประมาณอย่างนี้อ่ะ
    อแดปเตอร์ 4/100 ออก 5/114.3 ขออนุญาติใช้รูปคนอื่นครับ

7. แล้วใส่ไงอ่ะครับ พอดีเพิ่งเคยเห็น

8. ari

670
    185
    0
    หยั่งงี้ก็ต้องแล้วแต่ปัญญาแล้วล่ะครับ

9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ผมเดาใจเจ้าของกระทู้ เขาอยากได้แบบ เอาเฉพาะดุมของรุ่นอื่นๆ มาเสียบกับคอม้าเดิม อะไรแบบนี้น่ะครับ
    ซึ่งยังไม่ค่อยมีใครลองทำ เลยไม่รู้ว่าจะใช้รุ่นไหนได้ แต่กรณีนี้ระวังหน่อยน่ะครับ ถ้ามันไม่พอดีจริงความเสียงมีสูงครับ

10. นั่นน่ะสิครับ สงสัยต้องไปหาวิธีในตาม Google ซะแล้ว
    พอดีเลิกแต่งรถไปนานแล้วอ่ะ แก่แล้วเลยไม่ได้ติดตาม

11. ari

670
    185
    0

ถูก !! การเรียนรู้มีได้ทุกที่แหละ

12. @Musachi

40
    1
    0
    ใช่ครับ กระผมจะขอสอบถามแบบนั้นครับ ไม่ทราบว่าดุมสตรีม หรือรุ่นอื่นๆสามารถนำมาใส่ได้ไหมครับ

ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยกันตอบครับ ขอความกรุณาอย่าเหน็บแนม กันเลยครับ กันเองครับกันเอง

( ยังไม่รู้จะทำอย่างไรเลยครับ ) พอดีมีชุดดุมหลัง 5 รู แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้