สวิสต์กระจก

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย vip class, 22 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vip class

vip class Member Member

68
    0
    6
    มีใครพอรู้มั้ยครับว่ากระปุกสวิสไฟฟ้าชอง นิสสัน เอ็น วี ใส่หรือแปลงกับ nx ได้บ้างมั้ยครับ เห็นมันเป็น 2 ประตู เหมือนกันมันน่าจะใช้ชิ้นส่วนบางอย่างในหรือนอกกระปุกมาใช้ได้ เพราะของผม ตุ่มย่อยของสวิสด้านคนขับมันใช้ไม่ได้พอเช็คแล้วมันจะเป็นที่ข้างในกระปุก

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ต้องเทียบดู แต่ตุ้มย้อย หน้าตาเป็นไง

3. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ผมว่าต้องลองถอดมาเทียบดู ปลั๊กน่าจะคล้ายกัน เพราะเคยเอาของ A31 มาลองจิ้ม ใส่ได้พอดี แต่กดขึ้นลงไม่ได้ -"-

4. nx 77

nx 77 New Member Member

4
    0
    0
    รอฟังด้วยคนพี่ .. ของผมฝั่งคนขับกระจกก็ไม่เลื่อนขึ้นเหมือนกัน เอาเข้าร้านไดนาโมเขาว่าเป็นที่กล่องสวิสเปิดปิด

ลองเอาตะกั่วหยอดตามรอยเดิมก็ใช้ได้วันเดียวก็พังอีก

ตอนนี้หาสวิสเปิดปิดอยู่ .. ได้เรื่องยังไงโพสท์ด้วยน๊ะครับพี่

ขอบคุณครับ ..

5. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ร้านเค้าน่าจะแกถูกทางแล้วละครับ ไม่งั้นคงใช้ไม่ได้

6. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ผมคิดอยู่ว่า ถ้ามันเสียอีก คงแปลงเอาของรุ่นอื่นมาใส่แทนแล้วครับ หายากเหลือเกิน

7. nx 77

nx 77 New Member Member

4
    0
    0
    แต่ก็ใช้ได้วันเดียวเองครับพี่ ผมเลยลองเอาไปอีกร้าน ลองทำวิธีเดิมใช้ไม่ได้เลย ..

ช่างแนะนำให้แปลงสวิสเปิดปิด แต่ผมยังไม่กล้าทำ กลัวใส่ออกมาแล้วไม่สวย ลองหาไปเรื่อยๆ

ถ้าไม่มีจริงๆก็คงต้องแปลงเอารุ่นอื่นมาใส่เหมือนกันครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้