มือใหม่ขอถามครับ ลำโพง MAaudio

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย CODE L, 5 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    มันเป็นลำโพงของประเทศอะไร เสียงดีมั้ย เทียบเท่ากับยี่ห้ออะไรได้บ้าง เช่น prism DR Hertz Boston SPL FOCAL อะไรเทือกนี้หนะครับ

เสียงออกแนวไหน เหมาะกับเพลงแนวไหน

ได้ยินชื่อบ่อยอยากรู้จักบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับผม

2. tom_9684

tom_9684 New Member Member

11
    0
    0
    M.A ก็เป็นแบรนด์ ของ อเมริกาครับ แต่ผลิตที่ใต้หวัน ในเฉพาะ ซีรีย์ M แต่ถ้าซีรีย์ HK จะมาจาก อเมริกาโดนตรง เท่าที่เห็น อันนี้ ได้ยินมาจากปาก เซล ที่ ขาย นะครับ
    MA ผมว่า ก็สไตล์ FOMURA-X กับ ATOMIC แต่ผมว่า M.A. คุ้ม ค่าดีนะ

3. powerpig

powerpig New Member Member

56
    0
    0
    ถามเพิ่มเติมคับ แล้ว ถ้า ไซส์ 5นิ้วครึ้ง จะเอาไปใส่กะบะ เดิม พอจะ มี เบส กะเค้าไหมของยี่ห้อ ma

มีคนแนะนำให้เล่น ของ ADS ถ้าเทียบกะของ ma พอจะสู้กันได้ไหมในเรื่องของ เสียง

4. tom_9684

11
    0
    0
    ADS เทียม กับ U.S. ACTION คงตัวเดียวกัน ผมก็เคยใช้ครับ มิดเบส ใช้ได้ครับ น้ำเสียง เน้น ชัด จัด เหมือน ม้าพยศนะ คุมแหลม ยากหน่อย แต่ก็ดีกว่าไอ้แหลมไม่มีแม่เหล็ก
    แต่ถ้าจะให้ได้ จริงๆ ควรจะ แดมป์ ประตูด้วย ไม่งั้นแผงกระพือ ไม่ได้เรื่อง ยิ่งเปิดดังเท่าไหร่ ยิ่งกระพือกวน จริงๆ
    ตอนนี้ ไปเล่น D-DRAGON 8 นิ้ว โอ้ มิดเบส ออกเต็มๆเลยครับ ลมปะทะ ขาเลย หาให้ได้นะ ลงทุนทีเดียวจบ ผมซื้อมาได้คู่ละ 2200 ราคานี้ไม่รวม จานแหลมถ้าอาด้วยก็คู่ละประ มาณ 8 ร้อย อันนี้ ไปถามพี่Loon นะครับ แต่ ขอย้ำ อีกนิด พี่ต้องแดมป์ ปประตูด้วย ยอมรับ ช่วยได้จริงๆ พอแดมป์ ปุ๊ป แผงประตูกระจะกลายเป็นตู้ทันที สุดยอดดด

5. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ผมเคยไปซื้อมาคู่นึงMA6.5นิ้ว..ไปลองซื้อมา..เสียงไม่ชัดเจนเท่าMTX thunder ด้วยซ้ำแต่ราคาMAแพงกว่า200.-ครับ ขอแนะนำMTXคุ้มกว่าเยอะครับ..แบรนด์อเมริกาผลิตไต้หวันเหมือนกันแต่เสียงชัดเจนกว่าเยอะมากๆ...ถ้าADSราคา1,000.-กว่าบาท..เสียงจะออกแหลมกลางเด่นแต่มิดเบสไม่ค่อยออกนะครับ..ยี่ห้ออื่นไม่ทราบครับ

6. powerpig

powerpig New Member Member

56
    0
    0
    ขอบคุนคับ พอดี ADS ที่ถามไปผมยังไม่ทราบรุ่นเลย พอดีไปคุยกะช่างแถวบ้าน เค้าบอก แนะนำให้เล่นเป็น มือสอง 1 คู่ เค้าจะเอา 4,500 บาท แต่ผมยังไม่ได้ตัดสินใจ ซื้อ พอรู้สึกว่ามือ2 4000 กว่า ๆ จะสูงไป

เด๋วถ้าทราบรุ่น แน่นอนแล้ว ผมจะมา ขอคำแนะนำ อีกครั้ง ขอบคุนคับ

7. tom_9684

11
    0
    0
    ADS ปลอม 4500 แพงไป อย่าไปซื้อ เค้า ขายอยู่ 3000-3500 ครับ เดี๋ยวหาลิ๊งค์ให้ ครับ 4500 ซื้อ MTX ดีกว่า เสียงดีกว่าเยอะ

8. tom_9684

11
    0
    0
    ถ้าads ปลอม ที่เค้าขายๆ อยู่เนี่ย มันจะเป็นโครงเหล็กหล่อ กลวย สีนั้เงิน ออกม่วงๆ นี่ล่ะ ราคา 3000-3500 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้