ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ srฝาดำหลังหักคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Little DragonZ, 21 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    1. อยากทราบว่าหัวฉีด 550 cc. ใส่รางเดิมยังพอหาได้มั๊ยครับเห็นส่วนมากต้องเปลี่ยนไปใส่รางซิ่งกัน
    2. ถ้าต้องการ บูสท์ 1 บาร์ ใช้เทอร์โบเดิม จำเป็นต้องเปลี่ยนอะไรอีกบ้างคับ
    3. คอไอดีแต่ง ใส่แล้วจะมีผลเสียกับเครื่องยนต์ที่ไม่ได้โมเพิ่มหรือเปล่าคับ

ขอบคุณครับ (^/\^)

2. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ตอบตามความคิดนะครับ ที่ใช้ตอนนี้ก็ 0.9-1.0 บาร์
    1.หัวฉีด อันนี้ไม่ทราบครับ เพราะไม่เคยเปลี่ยน
    2.ดูเรื่องระบบระบายความร้อน และ น้ำมันเครื่องให้ดีๆครับ
    3.ถ้าไม่ได้ทำอย่างอื่นเลย คอไอดีพวกนั้นผมว่าประโยชน์หลักๆคือ สวย ครับ ส่วนอย่างอื่นๆผมว่ามีประโยชน์น้อยเกินไปที่จะเสียสตางค์หลายสตางค์เพื่อที่จะใส่มันครับ ลิ้นก็อีกอย่าง

3. airo

airo New Member VIP

79
    3
    0
    หัวฉีด ใส่รางเดิม มีขายเยอะแยะทั่วไปครับ มียัน 1200 CC (เท่าทีเห็นนะ)
    SR ไม่ได้อ่อนแอ อย่างทีใครๆคิด ยินดีต้อนรับ ขอให้สนุกกับ SR

4. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอบคุณ คุณทั้งสองท่านด้วยคับ
    เพิ่งมาเล่น Sr คงต้องรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

5. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    1. หัวฉีด 550 ใส่รางเดิม มีให้เลือกเยอะครับ แต่แนะนำให้เอาของตรงรุ่นจะได้ไม่ต้องมีปัญหาเรื่อง ปลั๊กและ Resistance จะให้ดีเอาของ Nismo ที่ทำไว้สำหรับ SR จะถูกฝั่งถูกฝาที่สุดครับ
    2.บูสท์ 1 บาร์ สำหรับเทอร์โบเดิม หลักๆ ผมอยากให้ดูสภาพเทอร์โบก่อน ไม่งั้นมันจะพังได้ง่ายๆ แต่ถ้าสภาพเทอร์โบพร้อม ก็จะมี ปั๊มติ๊กแรงๆ สักตัว , แรคกูเลเตอร์ , คลัตซ์ , อินเตอร์ , ตัวปรับบูสท์ และ กล่องจูน ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับช่างแล้วแหละครับ ว่าจะเสกให้ เหนียว ทน อึด หรือ แรง แต่เปราะ
    3.คอไอดีแต่งกับเครื่องเดิมๆ อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันเพราะไม่เคยใส่ แต่ถ้าให้เดาจาก สูตร A/F ง่ายๆ คือ ปริมาณอากาศมันกักในไอดีเพิ่ม ความต้องการน้ำมันให้สอดคล้องก็ต้องเพิ่ม ถ้าเปลี่ยนแต่คอไอดีแต่งอย่างเดียว ผลที่ได้อาจแย่กว่าคอไอดีเดิม ก็เป็นไปได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้