อยากเปลี่ยนน้ำม้ันเกียร์ใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ GA16

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ฉัตรชัย, 29 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฉัตรชัย

ฉัตรชัย New Member Member

3
    0
    0
    อยากเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ เครื่อง GA16 ควรใช้ยี่ห้ออะไรดีครับช่วยแนะนำหน่อยครับ:)

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ของผมใช้ Valvoline MAXLIFE ATF ที่มันเขียนบอกใช้กับเกียร์ที่ผ่านงานมา 95,000 กิโล อ่ะครับ
    ไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ ตอนเช้าที่มีอาการใส่เกียร์แล้วไม่ออกตัว ต้องรอ นี่หายไปเลย
    ของผมเกียร์ออโต้นะครับ

4. DoJaDa

DoJaDa Member Member

42
    0
    6
    ใช่กระป๋องแดงหรือป่าวครับ ที่จะมีแต่กระป๋อง 1 ลิตร ถ้ามันเ็นตัวนี้ผมอยากใช้มากครับแต่หาไม่ได้เลย ผมอยู่ต่างจังหวัด

- - - Updated - - -

ใช่กระป๋องแดงหรือป่าวครับ ที่จะมีแต่กระป๋อง 1 ลิตร ถ้ามันเ็นตัวนี้ผมอยากใช้มากครับแต่หาไม่ได้เลย ผมอยู่ต่างจังหวัด

5. ฉัตรชัย

ฉัตรชัย New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ

- - - Updated - - -

ขอบคุณนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้