รบกวนหน่อยครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย vip class, 19 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vip class

vip class Member Member

68
    0
    6
    รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับว่าพอมีปั๊มติ๊กของอะไรใส่หรือแปลงได้มั้ยครับ เพราะว่าของเดิมมันเปลี่ยนไปแล้ว 2 รอบเลยอยากลองเปลี่ยนดู เพราะน้ำมันก็ไม่เคยปล่อยให้ต่ำกว่า 3 ขีด แก๊สก็ไม่ได้ติด หรือเป็นเพราะรถไม่ค่อยได้ใช้เกี่ยวรึเปล่าครับ ขออีกเรื่องครับ พอมีใครเคยใส่ล้อกว้าง 8 นิ้ว ขอบ 15 ออฟ 0 บ้างครับไม่ทราบว่าติดรึเปล่า และโช๊คซิ่งของ b13 พอมีค่ายไหน หรือสำนักไหนทำบ้างมั้ยครับ สุดท้ายขอรบกวนพี่ช่วยตอบคำถามหน่อยครับ

2. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ของผมเขาแปลงเอาของ JZ มาใส่ให้อ่ะครับ พุ่งปรี๊ด

รถอาการเหมือนน้ำมันไม่มา หัวฉีดตัน วิ่งกระตุกๆใช่ไหมครับ ผมเปลี่ยนน้ำมันเป็น 95 แล้วอาการหายไปครับ
    พอกลับมาเติมโซฮอลก็เป็นอีก นี่ผมเปลี่ยนสายน้ำมันเป็น E85 แล้วด้วยนะครับ

เรื่องล้อออฟ 0 บอกได้เลยว่าครูดซุ้มครับ ต้องหาโช๊ค+สปริงแข็งๆใส่ด้วยครับ
    เร็วนี้เห็น TEIN Super Street ของ B13 หลุดมา แต่ก็โดนสอยไปโดยไวเหมือนกันครับ
    ถ้าจะเอาแบบตึบๆแข็งๆแบบพอแก้ขัด มีคนแนะนำให้ใช้ โช๊คอะมาด้า (AMD) แก๊ส + สปริงแต่งครับ พอได้

3. bombebom

75
    0
    0
    อ้อ โช๊ค+สปริงเต็มเซ็ท เบิกใหม่ เห็นมีของ K-Sport ทำอยู่ครับ สั่งแล้ว 3 เดือนได้ ราคาปรกติอยูjที่ 30k++ ครับ

4. vip class

68
    0
    6
    แล้วไม่ทราบว่าพอพี่ใส่สายน้ำมัน E 85 กับเปลี่ยนปั๊มติ๊กเจอาการที่พี่บอกมันหายแล้วใช่มั้ยครับ
    และถัาผมจะใส่ปั๊มติ๊กเจต้องแปลงอะเยอะรีเปล่าครับ รบกวนพี่หน่อยนะครับพี่ขอบคุณคร๊าบ

5. bombebom

75
    0
    0
    ตอนแรกเปลี่ยนสายน้ำมันอย่างเดียว ไม่หายครับ ลองเปลี่ยนปั๊มติ๊กดูก็ไม่หายครับ ถึงได้ลองเปลี่ยนน้ำมันเติมเป็น 95 เพียวดู จึงหายครับ
    ปั๊มติ๊กไม่ทราบเหมือนกันครับว่าแปลงเยอะมั้ย แต่เขาแปลงใส่มาให้ง่ะ

6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    รถผมตอนใช้น้ำมัน (91,95,โซฮอล, E20) ติ๊กเดิม ก็ปกตินะครับรอบเดิมเบา รอบเร่งแซง รอบลอยตัวตอนรอบสูง ๆ นิ่งปกติ อาการกระตุกจะพบตอนที่น้ำมันในถังเหลือนิด ๆ แล้วเข้าโค้งจะวูบเข้าใจว่าน้ำมันมันเอียงตามองศาเข้าโค้งแล้วปั๊มติ๊กดูดได้ไม่เต็ม พอทางตรงก็หายเป็นปกติทุกอย่าง แต่ผมใช้ GAS เป็นส่วนมากก็เลยไม่ค่อยอะไรกับการใช้น้ำมันครับ การแก้ไขลองตั้งองศาไฟจุดระเบิดที่จานจ่ายดูครับตั้งให้มันพอดี ๆ ช่างที่ศูนย์นิสสัน หรือช่างที่เค้าตั้งเป็นก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2012
  7. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    แปลงติ๊กJไม่ยากครับ จะเอาเดิมๆหรือJครับผมมี GA16 SR20 J BO

8. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    โอ๋พี่ว่าต้องเริ่มด้วย ไปเดินเชียงกง ดูเครื่องตัวใหม่ ดีกว่านะ 555

ไม่มีใครให้ยุ ยุน้องดีกว่า

แล้วก็จะได้ติ๊กใหม่ แล้วก็จะอยากได้โช๊คใหม่ แม็กใหม่

เครื่องใหม่กว่า แรงกว่า เทคโนโลยีใหม่กว่า ประหยัดกว่า อิอิ

9. vip class

68
    0
    6
    ผมก็คิดว่าทำอย่างที่พี่บอยบอกน่าจะใช่สุดๆเลย..........อิอิ เอ่อแต่ว่าตอนนี้ผมเซ็ทโช๊คใหม่ ช่วงล่างใหม่ ใส่แม็กส์ใหม่ไปแระครับ แต่ปรากฎว่า มีข้อผิดพลาดต้องแก้ไขนิดหน่อยเพราะเวลาเลี้ยวสุดมันจะติดหน่อยๆแต่ก็ขับได้ แต่ถึงยังไงก็แล้วแต่ก็ต้องแก้ไข เพราะความประมาทมันไม่ดี ส่วนเรื่องเครื่องน่าจะตามมาไวๆนี้ แต่ช่วงนี้ขอปั่นทรัพยากรในกระเป๋าและศึกษาข้อมูลให้แน่นอีกซักหน่อยก่อนครับพี่......อิอิ:D

10. photo_boya

926
    0
    0
    โช๊คของอะไรอะ ราคาประมาณเท่าไหร่

11. vip class

68
    0
    6
    มันเป็นโช๊คเดิมครับพี่บอยแต่เซ็ทอัดน้ำมันใหม่ให้แข๊งปั๊กๆแล้วเปลี่ยนสปิงใหม่ช่วยการทำงานได้ดีกับโช๊คอัพที่เซ้ทใหม่ครับ

12. vip class

68
    0
    6
    เผอิญพึ่งเสร็จเรียบร้อยดีก็เลยรบกวนฝากรูปให้เพื่อนๆและพี่ๆรบกวนช่วยติให้หน่อยครับ (flush style)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2012
  13. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    สวยครับffoลึกๆ

14. photo_boya

926
    0
    0
    โหดๆ แม็กขอบเท่าไหร่อะ สวยดี

15. bombebom

75
    0
    0
    XXR 002 Offset 0 15" แบบเดียวกับที่ผมอยากใส่เลย แต่ผมกะใส่สีแดง แต่เห็นมีคนใส่แล้ว ไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวเหมือนกันเกินไป 55+

16. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    รถสวยมากๆเลยคร้าบ ชุดแต่งคล้ายๆแบบที่ผมอยากติดบ้างเหมืนกันเลยคร้าบ ไปทำที่ไหนมาเหรอค้าบ แล้วใช้งบเยอะมั้ยคร้าบ
    ขอถามหน่อยนะคร้าบ ^^

17. vip class

68
    0
    6
    ไม่เป็นไรครับพี่ถ้าสะดวกก็ยินดีไปถามด้วยกันที่ร้า่นทั้งราคาจะได้วัดและดูรถของจริงกันไปเลย จะได้ออกมาแบบเนียนๆไปเลยยินดีนะครับไม่ต้องเกรงใจเพื่อ nx ผมทำได้อยู่แล้ว ลองนัดวันและเวลาได้เลยครับ

18. vip class

68
    0
    6
    :(หายเงียบไปไหนกันหมด

19. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ่โห..หล่อแบบโหด ๆ ครับ เท่ห์มั๊กๆ ๆ เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้