..ตามหา..พุกพลาสติก..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sunny_N_Slowly, 19 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..เนื่องจาก..รื้อพลาสติกซุ้มล้อ..ออกมาแล้ว..

..แต่พุกพลาสติก..หายไปเกือบหมด..

..ส่วนที่เหลือ..กรอบและแตกแล้ว..

..หาซื้อที่ไหนได้ครับ..

..ถ้าไม่ไปคลองถม..หรือซื้อศูนย์..

..ตามโฮมโปร..หรือ..โฮมเวิร์ค..น่าจะมีรึเปล่าครับ..

..ขอผู้ชี้ทางสว่างด้วยนะครับ..

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    อาคารศรีวรจักร หรือไปตามอู่เคาะพ่นสีมีแน่นอน

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ร้านอะไหล่รถใหญ่ ๆ มีหมดครับ เอาตัวอย่างไปเทียบ ใกล้เคียง เป็นใช้ได้ :D

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามพี่เด่นไปครับ ร้านอะไหล่รถยนต์ทั่วไปมีแน่ๆเอาตัวอย่างไปด้วยจะดี

5. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ร้านอะไหล่แถวอู่พี่อ๊อดก็มีคร้าบ

6. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..ขอบคุณครับ..จะตามลายแทงไปครับ..

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้าต้องการพลาสติกเกรดอย่างดี

ออโต้แบค แพ็คละ 50 บาท (มี 2 ตัว) :)

8. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ถ้าอยู่กรุงเทพก็ วรจักร
    ถ้าอยู่นครปฐม ก็ตลาดนัดคุนาวัน กำแพงแสน วันอาทิตย์
    ถ้าอยู่สมุทรสงคราม ก็ตลาดนัดบางแก้ว วันอาทิตย์
    มากมายครับ
    ขอบคุณครับ

9. Oat40

5,652
    7
    38
    ฝากซื้อมั่งดิเฮียมันไกลบ้าน

10. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ผมซื้อตามตลาดนัด มันเป็นร้านที่ขายพวกยางปัดน้ำฝน ท่อหุ้มต่างน่ะครับ ตัวเล็ก 8 บาทที่ใช้ยึดแผงประตู (ไอ้ตัวนี้เจ็บใจมากอุตส่าไปหาซื้อถึงวรจักรโดนไปตัวละ 22 บาท ตอนหลังมาเจอตลาดนัดเป็นพุกยึดแผงประตู Big M) ตัวใหญ่ 10 บาทใช้ยึดแผ่นกรุซุ้มล้อครับ (แปดริ้วมีทุกที่เลย) แต่ไปประจำที่สนามมวย ถ้ามีโอกาสแนะนำคลองถมคืนวันเสาร์หรือเช้าวันอาทิตย์ครับ นอกจากจะได้ของที่ต้องการแล้วยังมีของอื่นให้ซื้ออีกเยอะเลย พวกแตรเขียวนะ คู่ 4XX เอง บังแดดมีไฟ อย่างอื่นจิปาถะเพียบ
    ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ฝากซื้อได้ครับ

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    พลาสติกตรงซุ้มล้อ ควรจะเอาของจริงไปเทียบน่าจะดีกว่านะครับ เพราะพลาสติกซุ้มล้อรุ่น B14 นั้น มีให้เลือกประมาณ 4-5 รุ่น (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) โดยแต่ละรุ่นก็มีข้อแตกต่างกันไป ของท้ายยาว, ท้ายแยก ไรประมาณนี้อะคับ ถ้าซื้อมาใส่ผิดรุ่น ก็จะไม่ค่อยพอดีเท่าไรนะครับ ลองดูคร๊าบ

12. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผู้มีประสบการณ์มาตอบเองเลย อิอิอิ

13. Oat40

5,652
    7
    38
    เจ็บมาเยอะ

14. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เท่าที่ทราบ คันนี้เตี้ยจนไม่ใส่พลาสติกซุ้มล้อหน้าไปแล้วนิ :p

15. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0

..แปดริ้วก็อยากไปเที่ยวครับ..

..มีโอกาสต้องไปเยือนให้ได้..น่ะครับ..

..วันนี้ก็ลองซื้อจากร้านอะไหล่ที่ขับผ่าน..

..ซื้อพลาดขนาดไปหน่อย..เสียไป8ตัวๆละ15บาท..

..และหมุดยึดแผงพลาสติกที่ปัดน้ำฝน..โดนไป5ตัว..รวมเสีย170บาท..

..ถอดออกมาพ่นน่ะครับ..ตอนนี้ขับแบบหลวมๆเลย..รำคาญด้วย..ก็อกแก็กๆ..

16. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    มีใส่ข้างนึงแล้วคร๊าบ ได้รับบริจาคจากเฮียเค้ามา อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:09:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:09:52 ----------

มีใส่ข้างนึงแล้วคร๊าบ ได้รับบริจาคจากเฮียเค้ามา อิอิ

17. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    พุกที่แผงพลาสติกที่ปัดน้ำฝน ของผมหายเกลี้ยง ว่าแล้วไปหาซื้อมั่งดีกว่า

18. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..ของผมงัดหักหมดเลยอะครับ..

..ถอดแผงกับก้านปัดน้ำฝน..มาพ่นใหม่..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้