เอ๊ะ!!! นี่มันคืออะไร? ใครเคยเปลี่ยนตัวนี้บ้าง?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย W@S@Bi, 19 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. W@S@Bi

W@S@Bi New Member Member

34
    0
    0
    ดามรูปเลยครับ ผมเข้าใจว่ามันจะเป็น Oil-Catch ทำหน้าที่เหมือน ถังดักไอน้ำมันเครื่อง

มีใครเคยเปลี่ยนตัวนี้บ้างครับ? ราคาประมาณเท่าไหร่? ซื้อที่ไหนครับ?

ขอความรู้เพิ่มเต่มหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ :eek:

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถังดักไอน้ำมันเครื่องจากในห้องข้อเหวี่ยง จะมีใน b16a,16b,18c,18cr แต่ b20 ไม่มี
    ไม่เคยเปลี่ยนเหมือนกันครับ แต่อะไรมันเสียล่ะ ปกติมันมีท่อขึ้นไปที่คอไอดีและมี valve กันย้อน
    ลองถอดมาเช็คก่อนก็ได้ครับ เผื่อพวกข้อต่อมันรั่วแล้วน้ำมันมึนซืมออกมาครับ

3. W@S@Bi

W@S@Bi New Member Member

34
    0
    0
    เห็นมันเก่าๆเยิ้มๆ นิดๆ แล้วครับ เลยอยากรู้ครับ

ขอบคุณมากครับ:teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้