ว่าด้วยเรื่องน้ำมันเครื่องรั่วด้านหลังเครือง T-T

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย W@S@Bi, 16 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. W@S@Bi

W@S@Bi New Member Member

34
    0
    0
    ด้านหลังเครื่อง B series นี่มี่กี่จุดที่น้ำมันเครื่องที่สามารถรั่วได้ครับ?

ปะเก็นฝาสูบ B series ประมาณเท่าไหร่ครับ?

ถ้าจะเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบควรเปลี่ยนปะเก็นอะไรอีกครับ(ที่ติดกับฝาสูบ)?

2. ปะเก็นฝา เบิกศูนย์ได้ครับ เบิกของ B18C ฝาดำ ที่อยู่ใน integra ครับ รหัส P30 เหมือนของ B16 เลย (ปะเก็นเป็นตัวเดียวกัน เพราะลูกสูบโต 81 mm เท่ากัน) ราคาประมาณ 1800-1900

ถ้ามีควันไหลรอบสูงๆ กินน้ำมันเครื่อง ก็เปลี่ยนยางตีนวาล์ว ไปด้วยเลยครับ เบิกศูนย์ ตัวละ 100 ใช้ทั้งหมด 16 ตัว ใช้ร่วมกันได้ ตั้งแต่เครื่อง คาร์บู ยัน D15 D16 B16 จนถึงพวกเครื่อง L15 ใน jazz city โน่นเลย เบิกของตัวไหนมาก็ได้ครับ

3. W@S@Bi

34
    0
    0
    ขอบคุณครับ

แต่รู้สึกน้ำมันเครื่องจะรั่วตรงฐานกรองน้ำมันเครื่องด้วย เป็นไปได้ไหม ใครเคยเป็นบ้างครับ!!!!!

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
  5. W@S@Bi

34
    0
    0
  6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ขึ้นฮ้อยดูเลยครับ
    ซึลอ่าง ซึลข้อเหวี่ยง แถวๆ ถังดักไอน้ำมันเครื่อง แล้วบางตัว เช่น b18c จะมี adaptor อยู่คั่นกรองน้ำมันเครื่อง
    กันตัวเสื้อสูบ ซึ่งตัวนี้จะมี o-ring อยู่ด้านหลัง ผมเคยซึมครับ ต้องถอดตัวนี้ออกมาเปลี่ยน

7. W@S@Bi

34
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าบ :teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้