GA16 อาการแบบนี้ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคราบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย benzgio18, 12 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    เป็นตามรูปเลยครับ แต่ยังไม่เยิ้มเท่าในรูป (รูปยืมมาครับ) แค่พอเห็นว่ามีซึมๆ
    ที่ต้องเปลี่ยนมีรายการอะไรบ้างครับ แล้วไว้รอทำพร้อมถ่ายน้ำมันเครื่องได้หรือเปล่า

หรือต้องทำทันทีเลยครับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    มองไม่เห็นรูปอ่ะครับ

3. benzgio18

302
    4
    0
    แก้ไขรูปครับ

4. Oat40

5,652
    7
    38
    รูปชัดเจนมาก เปลี่ยนเลยก็ได้ครับ
    ปะเก็นฝาครอบวาล์
    ยางรองสกรูฝาวาล์
    อีกชิ้นนึงผมเรียกไม่ถูก เป็นแผ่นเหลี่ยมๆอ่ะ
    ลองดูครับ

5. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    จากภาพผมว่าจานจ่ายก็น่าจะมีซึมนะคับ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าหลักๆ ที่น่าเปลี่ยนนะครับ
    - ยางฝาวาล์ว
    - ยางลูกเต๋า เป็นรูปสี่เหลี่ยม (อันนี้เคยไม่เปลี่ยนแล้ว ขับๆ อยู่ดีๆ รถกลายเป็นรถขายไก่ย่างเลยคร๊าบ)
    - ยางรอบๆ หัวเทียน อันนี้ เปลี่ยนได้ก็จะดีครับ
    - ยางรองน็อตฝาวาล์ว (อันนี้ผมก็ยังมะได้เปลี่ยนเหมือนกันครับ)

รวมแล้ว ประมาณนี้ครับ ไม่รู้ตกหล่อนไรไปป่าว...

7. benzgio18

302
    4
    0
    ขอบคุุณทุกท่านคราบ แล้วตอนที่เปลี่ยน น้ำมันเครื่องต้องถ่ายออกด้วยหรือเปล่าครับ
    คือเพิ่งเปลี่ยนมา แล้วมาเป็นหลังจากเปลี่ยน แต่ไม่ได้เยิ้มแบบในรูปนะครับ แค่พอมีให้เห็น
    เลยกะว่าจะรอทำพร้อมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ ช่วงนี้เช็คน้ำมันเครื่องทุกครั้งก่อนออกรถครับ

8. Oat40

5,652
    7
    38
    ถ้ารั่วไม่เยอะก็รอทำพร้อมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องก็ได้ครับ แต่ทำก่อนก็สบายใจ

9. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    อาการยังไม่มาก ใช้ได้อีกยาวครับ
    เช็คนำ้มันเครื่องถี่หน่อย
    เอาสะดวกค่อยทำครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

10. benzgio18

302
    4
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ถ้างั้นเอาไว้รอถ่ายน้ำมันเครื่องค่อยทำทีเดียว
    ช่วงนี้เช็คน้ำมันเครื่องทุกครั้งก่อนออกจากบ้านครับ :teeth:

11. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ลองล้างห้องเครื่องให้เอี่ยมๆครับ
    จะได้รู้ว่ามันรั่วที่ฝาหรือจานจ่าย

Sent from my iPhone using Tapatalk

12. benzgio18

302
    4
    0
    น่าจะที่ฝาครับ เพราะว่ามีคราบรอบฝาเลยครับ ส่วนเรื่องล้างห้องเครื่องเช็ดทุกอาทิตย์ครับ :teeth:

13. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เวลาเปลี่ยนยางพวกนี้ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่นะครับ ใช้ของเดิมได้เลยคับผม

และถ้าจะยังไม่เปลี่ยน ลองขันน็อตรอบๆ ฝาวาล์วดูครับให้แน่นขึ้น อาจจะช่วยได้ครับ

14. Oat40

5,652
    7
    38
    แต่ถ้าทำไม่ดีอาจจะเป็นรถขายไก่ย่างได้นะฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้