...ใครมีประสบการณ์แปลงเบาะใส่b14..ชี้แนะด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sunny_N_Slowly, 14 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ...อยากเปลี่ยนเบาะนอก...มาใส่แทนของเดิมน่ะครับ...

..ของเก่าหมองมาก..ถึงมากที่สุด..

..ว่าจะหาของรุ่นอื่นมาใส่..

..แต่ทราบว่าต้องแปลง..พวกจุดยึด..

..เลยอยากถามว่า..พอจะมีร้านแนะนำไหมครับ..

..ที่จะทำเรียบร้อยหน่อยน่ะครับ..

..ละแวกเกษตร..นนทบุรี..พระราม5..ราชพฤกษ์..

..ประมาณละแวกนี้ก็จะดีครับ..ยังพอแวบไปทำได้..

..ค่าทำจะกี่บาทครับ..

..ขอบคุณครับ..

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ระแวกนั้นก็....เข้าซอยลาดปลาเค้า ไปเลยคร๊าบ มีอยู่ติดกันสองร้าน เข้าร้านเล็กนะครับ ราคาถูก งานดี

3. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..กำลังนั่งค้นกระทู้เก่าๆอ่านพอดี..สองร้าน..ร้านเจ๊มีแต่คนบ่น..

..ส่วนร้านข้างๆดีกว่า..

..หวั่นๆอยู่เหมือนกัน..ถ้าดีก็ดีไป..

..ถ้าไม่ดี..ปวดตับน่าดู..

..ขอบคุณนะครับ..

..จะใส่เบาะR32..แจ่มดีครับ..

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    หาร้านแปลงดีๆนะค้าบบบ หรือไม่ก้อหารางตรงรุ่นใส่โลด

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
  6. Crony_A

4,017
    12
    0
    เป็นไงบ้างคร๊าบ

7. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0

..ถ้าใกล้ก็คงเป็นลาดปลาเค้าน่ะครับ..

..ส่วนเบาะยังไม่ได้ไปดูตัวจริงครับ..หาเวลาไปอยู่ครับ..

..เป็นเบาะR32..ไม่ทราบว่าต้องแปลงเยอะมั้ย..

..แปลงทุกจุดเลยรึเปล่า..ใครใส่อยู่..ขอคำแนะนำด้วยนะครับ..

8. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ลาดปลาเค้าร้านเล็กใช้ได้นะคับ ผมเคยใช้บริการอยู่

9. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0

..ไม่รู้ว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ..ใช้เวลานานรึเปล่า..

10. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ราคาจำไม่ได้แล้วคับ แต่ราคาไม่แรงแน่นอนนะ ถ้าให้ดีลองเข้าไปถามราคาก่อนคับ

11. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..ไปเอามาแล้วครับ..เบาะR32..ตัวGTS..

..ขนาดกำลังดี..เด๋วไปฝากซักที่คาร์แคร์เพื่อนก่อน..

..พอดีคนขายมีพลาสติกซุ้มล้อขายด้วย...ก็จัดมา1คู่..700บาท..

..ไว้ได้ติด..จะนำมาให้ชมครับ..คงจะลองไปลาดปลาเค้า..

..คือร้านเนี่ย..ถ้าวิ่งจาก..ม.เกษตร..ไปทางตัดใหม่..ถึงแยกลาปลาเค้า..

..เลี้ยวซ้ายไป..ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ..และร้านจะอยู่ซ้ายมือใช่ไหมครับ..

12. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เคย ใส่ R32 GTR แปลงง่ายครับ ตรงสามรู อีกรูเยื้องๆ กับต้องรองแหวนเยอะๆเลย

13. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ถ้าเอาแบบที่แปลงไม่เยอะรุ่นไหนน่าใส่มั่งครับ

14. Crony_A

4,017
    12
    0
    ใส่เสร็จแล้ว เอารูปมาโชว์กันหน่อยนะคร๊าบ

15. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    มารอชมครับ

16. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    32 33 ชอบๆ หล่อมาก

17. Oat40

5,652
    7
    38
    หรือจะ R34

18. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ตามประสบการณ์ส่วนตัว ผมว่าขึ้นอยู่กับความชอบเป็นหลัก

แบบแรก หาเบาะตรงรุ่น หรือไม่ก็รางตรงรุ่น

แบบสอง เอาไปให้ร้านเบาะแปลงใส่ให้ ซึ่งแปลงมากแปลงน้อยจะมีผลแค่กับค่าใช้จ่ายในการแปลงก็เท่านั้น

ถ้าให้ร้านที่มีประสบการณ์เคยทำ มีความชำนาญ ฝีมือดี ก็หมดปัญหาครับ

เพราะไม่ใช่แค่ว่าทำขาให้ตรงกับรูรถ แต่ต้องคำนึงถึงความแข็งแรงปลอดภัย

และ ช่างจะต้องลองนั่งลองขับเพื่อทัศนวิสัยที่เหมาะสมด้วยครับ :)

19. Oat40

5,652
    7
    38
    มีร้านที่มีประสบการณ์เคยทำ มีความชำนาญ ฝีมือดี แนะนำบ้างมั้ยครับท่านเฮีย

20. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

จริงๆมีหลายร้านที่ดีๆในกทม (แต่ร้านนี้ใกล้บ้านสุด) http://www.cardecorate.com/html/th/aboutus.html

21. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ผมทำที่ All@Home แถวบางชัน งานเนียนมาก มีผ้ากันเปื้อน กันขาเบาะกระแทกขอบประตู (เขาใส่ใจทุกรายละเอียด) แต่ช้ามาก + ราคาสูงนะครับ
    http://racingweb.net/forum/showthread.php/627348

22. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างคับไปใส่มายัง

23. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..สรุปว่า..เด๋วจะฝากพี่อ๊อดทำให้เลยน่ะครับ..

..ขอเนียนๆนะครับพี่อ๊อด..หุหุ..

24. Oat40

5,652
    7
    38
    เนียนจริงๆ

25. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    สภาพสวยมาก ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ

26. Crony_A

4,017
    12
    0
    R32 GTS

27. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..สภาพสวยครับ..กัดฟันซื้อมา..4500ครับ..

..จาก4900..ใจจริงอยากได้สัก..4000..

..แต่ยอมครับ..ถูกใจจริงๆ..

..ดูไม่ได้โดดจากเดิมมาก..อยากให้ดูเป็นรถบ้านๆเหมือนเดิม..

..ตอนแรกจะใช้พวกbucket..seat..แต่ด้วยราคา..ของแท้มือสอง..ก็หมื่นอัพ..ต่อตัว..สภาพดีๆ..

..ของก็อปก็ไม่อยากใช้..ก็เลยพับโปรเจคไป..

..เสร็จจากเรื่องเครื่อง..เด๋วก็มาเรื่องสี..กับพวกของยางละครับ..

..แต่เด๋วหาเงินก่อน..

28. Oat40

5,652
    7
    38
    ไม่ต้่องรีบคับเดี๋ยวไม่มีอะไรทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้