B14ท้ายแยก ปี2000 อยากใส่กันชนLucinoแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ลูกหลานขุนแผน, 15 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ของผมเป็น B14 ท้ายแยกขาวแดงคับ อยากใส่กันชน Lucino คับต้องแปลงอะไรไหมหรือใส่ได้เลยคับ แล้ว กระจังLucino ต้องแปลงใส่ไหมหรือใส่กับล็อกเดิมได้เลยคับ เห็นมีแต่รุ่นท้ายยาวใส่กันไลยไม่รู้ว่าท้ายแยกใส่ได้ไหม ถ้ามีใครใส่กับท้ายแยกชาวแดงขอชมรูปหน่อยนะคับ

1. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ปี 2000 มาตอบหน่อยค้าบ

2. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    กันชน พอจะยัดได้อยู่ แต่กระจังใส่ไม่ได้แน่ๆครับ เพราะไฟหน้าไม่เหมือนกัน

วิธีที่เนียนที่สุด คือยกหน้าตัดมาทั้งชุดครับ

ส่วนตัวคิดว่า ชันชนปี2000มันสวยกว่าLucinoนะ แค่มันไม่มีไฟส่องเลี้ยวเท่านั้นเอง

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าจะเอากันชน Lucino มาใส่ ต้องมีคานในกันชน Lucino มาด้วยครับ ยกใส่ได้เลย กระจังก็ใส่ของเดิมไป

สรุปแล้วไม่เวิอร์ค โปรเจคล้มเลิก ไปจัดรอบคันกะคุณนุดีฝ่า แล้วค่อยไปหากระจังหล่อๆมาใส่ ขอบคุณพีๆคับ แนะนำเรื่องกระจังด้วยคับว่าใส่แบบใหนได้บ้างพอดีตอนนี้กระจังแตกอยูจะหามาแทนอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้