ถามเรื่องป้ายทะเบียนครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KiTNa MTC, 6 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ไม่รู้มีใครเคยถามรึยัง พอดีสังเกตุเห็นว่ารถใหม่ๆแท้ๆ แต่ทำไมเดี๋ยวนี้ป้ายมันมีรอยแตกที่บริเวณพื้นสีขาวสะท้อนแสงอ่ะ
    มันทำให้รถดูเก่าครับผมว่านะ สรุปคือมันเป็นเพราะอะไร

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เออ จริงๆ แฮะ เห็นหลายๆคัน ละ

3. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    จริงครับ เห็นหลายคันละโดยเฉพาะหมวด ฎx

4. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    เปลี่ยนฟรีครับที่ขนส่ง

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รถผมก็เป็นอ่าาาาาาาาาา :cry:

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รู้สึกน่าจะเป็นที่กรรมวิธีในการผลิตครับ อาจจะรีบไป ที่สงขลาก็เป็นครับ หมวด กร เท่าที่สังเกตน่าจะเป็นช่วงที่ ป้ายผลิตไม่ทัน

แก้ไขล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2012
  7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    3M ขาดตลาด เลยมาใช้ของจีนแทน

8. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    จิงปะ ทำยังไง
    รถใหม่ แต่ ป้ายแม่งลอกจะหมดแล้ว

9. ฉิมหงี่

ฉิมหงี่ New Member Member

23
    2
    0
    เป็นทุกคันเลยครับ อาจเกิดจากการผลิตไม่ดี

10. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผมว่าอาจจะลดต้นทุนการผลิต หรือรับประทานกันเยอะไปอ่ะคับ

11. AU_EG

125
    1
    0
    ก็ไปแจ้งเลยครับขอป้ายใหม่เนื่องจากไปเดิมชำรุด(แตกลายงา) ฟรีครับไม่เสียค่าป้าย แต่ช่วงนี้รอนาน 90 วัน เนื่องจากน้ำท่วมป้ายผลิตไม่ทันและก็คนขอทำป้ายใหม่เยอะเพราะหายตอนน้ำท่วมกัน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:16:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:16:07 ----------

จะว่างันก็ถูกครับ

12. AU_EG

125
    1
    0
    จะว่างันก็ถูกครับ

13. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ตอนแรกเห็นไอเราก็นึกว่าเป็นแฟชั่นใหม่ (สไตล์วินเทจ) เห็นเป็นกันหลายคัน :eek: ขำๆนะคับ

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอบคุณความรู้ครับ เหมือนว่าจะเป็นกันทั่วประเทศ

15. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    มันไม่เกี่ยวกับ เรื่องกล้องตรวจจับที่ถ่ายป้ายทะเบียนใช่ไหม

นึกว่าเค้าทำให้กล้องถ่ายไม่เห็นซะอีก

16. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ทะเบียนผมไม่เป็นครับ

17. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ผมได้มาปีที่แล้ว เป็นดังภาพ พอถ่ายรูปมา เป็น ตราโลโก้ดวงๆ

ไม่รู้ว่า เจ้าของกระทู้ หมายถึงหรือป่าว

18. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ไม่ใช่ครับพี่ ผมแค่สังเกตุเห็นว่า บริเวณที่เป็นพื้นสีขาวสะท้อนแสงอ่ะครับ บางป้ายมันมีรอยแตก เหมือนไม่ได้มาตรฐาน ไม่เหมือนป้ายรุ่นเก่าๆ
    ก็เลยไม่ทราบสาเหตุว่าเป็นเพราะอะไร มันทำให้รถเราดูเก่าไปเยอะครับ

19. ผมว่าน่าจะเพราะ "แดก" ครับ

เหตุผลเดียวเลย พอแดกมาก ก็ต้องลดต้นทุนลง จะได้เหลือ margin ไปจ่าย.....ได้เยอะๆ

20. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ผมก็ว่างั้นมั๊งครับ พี่ๆลองสังเกตุป้ายดูนะครับ โคตรเก่าอ่ะ

21. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    นึกออกครับ แตกลายงา และเหลืองด้วย

22. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    นั่นแหล่ะครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้