รบกวนผู้รู้ B16A Auto ต้องการจะเปลี่ยนเกียร์เป็น MT

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ่nuttanun, 13 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    รบกวนถามหน่อยก้าบ ตอนนี้ใช้ B16A Auto ต้องการจะเปลี่ยนเกียร์เป็น MT ต้องเตรียมอะไรบ้างใช้อะไรบ้างครับ (ห้ามบอกว่ากะตังนะ) ขอเป็นข้อๆมาเลยนะครับ ขอแบบครบเลยนะ:p

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เตรียมแรงคับพี่นัท ฮี่ๆ

3. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    เอาเท่าที่จำได้นะ รอพี่ๆเค้ามาเพิ่มอีกที
    1 เกียร์ B16 MT
    2 ไดสตาส B16 MT
    3 แผ่นคลัช หวี ไฟวีล น๊อตขันไฟวีล ลูกปืนคลัช ลูกปืนปลายเกียร์ ขาเตะ(เรียกไรไม่รู้อ่ะ ก้ามปูมั้ง)
    4 กระบองเกียร์ คันเกียร์ หัวเกียร์ ถุงเกียร์ B16
    5 ตุ๊กตาเพลา(ท่อนที่ติดหลังเครื่องน่ะ) B MT
    ุ6 ขาเบรค ขาคลัช ขาคันเร่ง
    7 กระปุกน้ำมันคลัช ปั้มคลัชบน ปั้มคลัชล่าง ท่อน้อมันคลัช
    8 เบ็คแก๊ตหิ้วเกียร์ 8.1ตัวใต้คอไอดี 8.2ตัวหิ้วเกียร์ 8.3ตัวหน้าเกียร์ B MT

เอาครบจริงๆต้องมี
    1 ยางปิดรูสายเกียร์ออโต้
    2 เหล็กครอบคันเกียร์
    3 เหล็กยึดท่อน้ำมันคลัช

ประมาณนั้นครับ ขอให้มีความสุขกับการหาของ อิอิ

4. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    ขอบคุณก้าบบบ

5. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    มาอู่ตาหี่มแลยคับ จบเนียลๆ ลาดบัง ซ 1
    ราคากันเอง คริคริ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้