ถามเรื่องหัวฉีดหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย OHO, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ผมใช้d-max 2500เพิ่งไปเปลี่ยนเทอร์โบมา ใช้โบ Subaru ปัญหาก้อคือวิ่งไปความเร็วประมาน 140-160 เครื่องมัมกระตุก ไม่รู้เปนเพราะอารายคับ ถามเพื่อนบอกว่าน้ำมันลงไม่ทัน มันแนะนำให้ไปเปลียนหัวฉีดไหม่คับ ผมเลยอยากรู้วิธีแก้ปัยหาหน่อยคับ แล้วถ้าเปลียนหัวฉีดหรือทำปั้มราคาเท่าไรคับแนะนำร้านด้วยก้อดีคับ ขอบคุณคร๊าบๆๆๆ:mad::mad:

2. ทางPM

ทางPM

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2008
  3. isuzu_mee

isuzu_mee New Member Member

44
    1
    0
    อยากรู้คำตอบด้วยครับ

4. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    เมื่อวานนี้ ผมมี 2800 นอก สนใจไหม
    19:48:35 ตั้ม IMI เท่ารหรอคับพี่

5. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    หัวฉีดมือ2 ก็ราคาชุดนึงประมาณ 3000 ขึ้นไปนะครับ
    ที่ใช้ๆกันอยู่ทั่วไปก็จะเป็นทั้งของพวก 6BG 4รูใหญ่ 6HE-T รู Cummins 5รู
    ครับ

ส่วนราคาเทสต์ปั๊ม โดยทั่วไป ก็ประมาณ 2500 บาทขึ้นไป แล้วแต่ร้านนะครับ
    อ้อ ไดเร็ค ถ้ามีปั๊มติ๊ก เรกูเรเตอร์ด้วย จะ work มากๆครับ
    ส่วนเรื่องปั๊ม ว่างๆสะดวกๆก็โทรไปคุย เบอร์นี้ได้ครับ 087-018-3944 พี่ต้อย เทพารักษ์ โดยเฉพาะเรื่องไดเร็ค แกชอบ อิอิ

6. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    แสด ด ทุกเกียร์แน่คราวนี้

7. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ผมมีหัวฉีด2800 นอกอยู่ครับ โทรมาคุย
    ส่วนเรื่องปั๊มไป"ต้อยดีเซล"เลยครับ ของเค้าแรงจริงๆ
    ส่วนวิ่งความเร็วสูงๆ ใช้รอบสูงๆ กระตุกๆ คาดว่าน้ำมันไม่พอ ปั๊มไม่ถึง
    อย่างเพิ่งไปซัดมากนะครับ เดี๋ยวลูกสูบแตกนะครับ ลองโทรไปปรึกษาพี่ต้อยดูซิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้