สวัสดีครับ สมาชิกใหม่อยู่สมุยครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย nutzajung, 12 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutzajung

nutzajung New Member Member

13
    0
    0
    สวัสดีครับพอดีเพิ่งซื้อรถมา

รถมีผุบริเวณหลังคา 2 จุด

ขอบกระจกหลัง 1 จุด

บริเวณประตู 2 ข้าง ข้างละ 1 จุด

พวกยางกระจก ยางประตู ไม่ค่อยสวยครับ

อยากอื่นช่วงล่าง set มาแข็งครับ ไม่มีเสียงดังครับ

อยากทราบว่าเก็บงานพวกนี้ พอจะมีอะไหล่ ไหมครับ

ใครมีชี้จุดหน่อยครับ 0880069636

เดียวเอารถมาอัพให้ดูครับ

2. nutzajung

13
    0
    0
    อยากได้แพงประตูซ้ายขวา หรือ เฉพาะ ตัวพลาสติก ปิดพวกสวิต แผงประตูด้วยครับ

อยากได้ชุดดิสหลัง B13 ครบๆ แบบยกใส่ได้เลยครับ

3. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ราคาของไม่เกิน3500บาทครับ

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ยินดีต้อนรับครับ....ค่อย ๆ เก็บข้อมูล และทำไปเรื่อย ๆ ครับ

6. nutzajung

13
    0
    0
    ตอนนี้ ฉีดน้ำล้างกระจก ฉีดไม่ออกเลยครับ ไม่ทราบใครมีกระปุกพร้อมมอเตอร์ไหมครับ ยังไม่ได้เช็คว่ามอเตอร์เสียหรือไหม

7. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    การตรวจเช็ค 1. สายน้ำจากกระปุกไปถึงหัวฉีดน้ำ 2.หัวฉีดที่ฝากระโปรงอุดตันมั๊ย 3.มอเตอร์ที่กระปุกน้ำข้างหน้า(หน้าล้อหน้าด้านขวา) ถ้ามอเตอร์พังก็เปลี่ยนครับตัวละไม่เกิน 200 บาท (มี 2 ตัว ตัวหนึ่งฉีดกระจกหน้า ตัวหนึ่งฉีดกระจกหลัง)

8. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ ค่อยๆเก็บ ค่อยๆทำ นะครับ เดี่ยวก็หล่อ

9. nutzajung

13
    0
    0
    ผมกะว่า จะไปซื้อสติกเกอร์เคฟล่า มาติด

ไม่อยากทำสีครับ มีที่แนะนำไหมครับ อยากซื้อมาลองติดเองดูำก่อน ซัก 3 เมตร ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้