ใครเคยเปลี่ยนหม้อลมเบรคชั้นครึ่งบ้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย chaba396, 25 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chaba396

chaba396 New Member Member

17
    0
    0
    เนื่องจากเบรคแข็ง ช่างเปลี่ยนให้เป็นชั้นครึ่ง ตอนเปลี่ยนไม่ได้ดู
    พอใช้แล้วรู้สึกว่ามันนิ่มมากไปป่าว แล้วเวลาเบรคก็มีเสียงเอี๊ยดนิดๆ
    ช่างบอกว่าเพระมันใหญ่ขึ้นจริงหรือป่าวค่ะ แล้วมันจะมีผลต่อรถเราไหม
    เวลาเปลี่ยนก็ต้องของ nv ใช่ไหมเอายี่ห้ออื่นมาใส่ไม่ได้ใช่ป่าว
    อ่านในเน็ตเห็นว่ามีทุบด้วย ไม่รู้ว่าของเราทุบป่าวอะ

2. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    เดิมๆของเอ็นวีมันก็ชั้นครึ่งไม่ใช่เหรอ (แต่รุ่นกระบะไม่แน่ใจ) ของผมก็เปลี่ยนใหม่เหมือนกัน อันเก่าเดิมๆชั้นครึ่ง 8 นิ้ว อันใหม่ชั้นครึ่ง 10 นิ้ว ไม่ต้องทุบอะไร แค่เสริมสเปเซอร์ (แถมมาจากเซียงกง) และดัดแป๊ปใหม่นิดหน่อย รูที่มันเกี่ยวกับ ABS ก็อุดซะ ใส่แล้วก็นิ่มกว่าเดิม

ข้อเสียมันไม่น่ามีหรอก ยกเว้นตกใจแล้วกระทืบเบรคล้อมันจะล็อคเอาง่ายๆ ส่วนยี่ห้ออื่นก็เอามาใส่ได้หากหน้าแปลนเท่ากัน

ปล. ลองค้นหากระทู้เก่าของผมก็ได้นะ จำได้ว่าผมเอามาลงอยู่แต่จำรายละเอียดไม่ได้

3. chaba396

chaba396 New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ไม่รู้เหมืิอนกันค่ะ ว่าเดิมเป็นไง เห็นช่างบอกว่าใหญ่ขึ้น เป็นชั้นครึ่ง วิ่งมาสองวันแล้วก็โอเคเสียงก็ไม่ค่อยดังแล้วคงเข้าที่แล้วมั่ง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้