TOYO INTERNATIONAL TRACK DAY / DRIFT SCHOOL 24 มิถุนายน 2550 ณ BRC ครั้งที่ 2

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย mick200sx, 30 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mick200sx

mick200sx New Member VIP

32
    3
    0
    วันที่: 24 มิถุนายน 2550 (วันอาทิตย์)

สถานที่: สนาม BRC หลังซีคอนฯ

เวลา: 8:30 17:30

จำนวน: 50 คัน (20 คัน สำหรับ รถทางเรียบที่ต้องการฝึกขับในสนามแข่งเพื่อเรียนทักษะการขับขี่ปลอดภัย และ รถ Drift ที่ต้องการมาฝึก หรือ ซ้อมจำนวน 30 คันเท่านั้น)

โรงเรียน TOYO Drift: สําหรับผู้ที่ไม่มีประสบการณ์ด้าน Drift และต้องการเรียนสามารถสมัครได้ในราคาเท่ากันแต่เราจะรับแค่ 10 คนเท่านั้น.

ค่าใช้จ่ายสําหรับรถ 1 คัน + คนขับ 1 คน: 2,000 บาท ถ้าสมัครวันนี้ จนถึง วันที่ 10 มิถุนายน หลังจากนั้นค่าใช้จ่ายจะเพิ่มเป็น 2,500 บาท

ผู้โดยสาร: มีค่าใช้จ่าย 200 บาทต่อ 1 ท่าน.

ติดต่อและสมัคร: บริษัท โค้วอินเตอร์ บิสสิเนส 02-623-0824, 02-22 33 44 2 คุณโป้ง

ข้อมูลเพิ่มเติม: คุณมิก 081-924-5264

รายละเอียด:

กิจกรรมจะถูกแบ่งเป็น 2 ส่วนใหญ่ๆ คือด้านซ้ายจะทำการเปิดเป็นสนามซ้อม International Track Dayสำหรับทุกท่าน TOYO DRIFT SCHOOL / TRACK DAY

ส่วนสนามทางด้านขวาจะถูกแบ่งออกมาสำหรับในการสอนดริฟท์ TOYO Drift Schoolโดยจะมีผู้ทำการฝึกสอนและให้การแนะนำ ซึ่งจะมี คุณกี้, คุณนนท์, คุณแชมป์, คุณโต้ง และ คุณมิก

ในส่วนของ International Track Day ท่านจะได้สัมผัสกับกฎกติกา มารยาทตามมาตรฐานสากล ซึ่งจะเป็นครั้งแรกในประเทศไทย พร้อมกับไลน์สนามที่ใช้สำหรับแข่งดริฟท์ในอาทิตย์ถัดไป ทั้งนี้ท่านสามารถใช้เวลาศึกษาไลน์โดยไม่ต้องรีบร้อนเพราะจะมีเวลาถึง 8 ชม.ให้ท่านได้ใช้

ในส่วนของ TOYO Drift School ท่านจะเรียนรู้ทักษะขั้นพื้นฐานการขับขี่ดริฟท์โดยใช้วิธีการ slide ที่แตกต่างกันออกไปโดยจะมีผู้ฝึกสอนดูแลอย่างใกล้ชิด ทั้งนี้และทั้งนั้นรถที่จะเข้าคอร์สจำเป็นต้องเป็นรถที่ขับเคลื่อนล้อหลังเท่านั้น

รีบหน่อยนะครับ จำนวนจำกัด แล้วเจอกัน

ป.ล. ทั้งคนขับและคนนั่งจะต้องใส่หมวกกันน๊อกตลอดการซ้อม

2. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    ง่ะ.......................................
    พิมพ์แบงค์ไม่ทันวุ้ย

3. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ขอยืรมถใครก็ได้และเปลี่ยนเบาะให้ผมนั่งได้ด้วย

Jimmy.

4. uturn

uturn New Member Member

2
    0
    0
    ไม่ทราบว่าต้นเดือน มิ.ย.50นี้มีแข่ง drift ที่ซีคอนวันที่เท่าไหรครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับอยากไปดูขอบคุณครับ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    วันพรุ่งนี้ครับ (อาทิตย์ที่ 3 มิถุนายน 2550) แล้วเจอกันครับ

6. = : SinKiDs : =

= : SinKiDs : = New Member VIP

211
    2
    0
    หุหุ ... ไปด้วยๆๆ ... เอาอีกๆๆ

แต่ว่าโค้งเดิมไม่เอาแล้วนะคะพี่มิก ม๊ายหว่ายๆๆ .... ฮ่า ฮ่า

7. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    เปลื่ยนเทอร์โบใหม่ยังอ่ะปอย:)

8. = : SinKiDs : =

= : SinKiDs : = New Member VIP

211
    2
    0
    ฮ่า อ่า ... ยัง ....

อิอิ... ปั้มตังไม่ทันง่ะ... หมดตัว... แห่ะๆๆ

มีโข่งหลัง ตัวเล็กๆ บริจาค หน่อยมั้ยหอ่า... อิอิ

9. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    มีmr2ไปเรียนได้มั้ยครับ

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ไปเรียนได้ครับ แต่อาจจะขับยากนิดนึงนะครับ
    ลองมาเรียนทฤษฎีและปฏิบัติของจริง จะได้นำมาพัฒนาฝีมือตัวเองได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้