ใครเคยเปิดเว็บนี้ขึ้นมาแล้วเจอ Google Chrome frame บ้าง (ถ้าเจอก็ติดตั้งไปได้เลย)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KengRacing, 9 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เฉพาะผู้ที่ใช้งานด้วยโปรแกรม Internet Explorer ทุกเวอร์ชั่นจะเจอป๊อปอัพแนะนำ Google Chrome frame

หน้าต่างป๊อปอัพจะมีลักษณะนี้

ซึ่งเป็นปลั้กอินสำหรับผู้ที่ใช้งานด้วยโปรแกรม Internet Explorer เท่านั้น โดยปลั๊กอินดังกล่าว จะทำงานในลักษณะที่เป็นเฟรมด้วยโปรแกรม Google Chrome ซ้อนในตัวโปรแกรม Internet Explorer อีกที

จะมีผลทำให้การใช้งานในเว็บนี้และเว็บอื่น (ที่รองรับปลั๊กอินนี้) จะดีขึ้นอีกมากๆ แตกต่างจาก Internet Explorer ที่คุณเคยใช้มา เหมาะสำหรับผู้ที่ใช้งานทั่วไปที่ใช้แต่ Internet Explorer อย่างเดียว ไม่มีหรือไม่คิดที่จะติดตั้งโปรแกรมเว็บบราวเซอร์อื่นๆ ในเครื่องคอมฯ

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    สอบถามนิดนึงครับพี่ แล้วที่เปิดมาแล้วดูรูปไม่ได้อ่ะครับ หมายถึงรูปที่ฝากอัพโหลดกับเซิฟเวอร์ของเรซวิ่งเวปอ่ะครับ ขึ้นว่า ไม่สามารดูรูปได้ ขึ้นกากบาทเล็กๆๆ คลิกเข้าไปก็ไม่โชรูป หมายถึงต้องโหลดอันนี้รึเป่าครับ

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เรื่องดูรูปจากไฟล์แนบ ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้น่ะ

4. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ขอบคุณคับพี่ ผมใช้มาซักพักและ ดีขึ้นจิงๆคับ :)

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ผมก็เป็นครับ

แล้วได้ถามหลายๆคนก็ดูไม่ได้ครับ

ดูได้เฉพาะรูปที่ link ไปที่อื่น แต่รูปที่ฝากอัพโหลดกับเซิฟเวอร์ RCweb รูปไม่ขึ้นครับ :noidea:

6. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    คอมเครื่องผม ตอนนี้ OK เลยขอรอดูไปก่อนสักพักนะครับ

7. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ผมใช้อยู่ครับ ตั้งแต่มีpopupขึ้นมาก็โหลดเลย รู้สึกว่าเร็วขึ้น

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อาการเดียวกับผมเลยครับ รูปที่อัพโหลดกับเซิฟเวอร์เรซซิ่งเวป ดูไม่ได้ครับ

9. KengRacing

932
    113
    43
    ขอดูกระทู้ที่ดูไฟล์แนบไม่ได้หน่อยสิ หรือว่าเป็นทั้งหมด

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตัวอย่างกระทู้ครับ ที่ผมดูรูปไม่ได้ เป็นเน็ทของ tot นะครับ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับระบบเน็ทรึเป่าครับ

http://racingweb.net/forum/showthre...er-1-6GLXi-รุ่นTop-มีAirbag-ABS-รถปี2006-████

http://racingweb.net/forum/showthread.php/848038-ขาย180sx-ca18det-F-con-v-pro-ปรับราคาแล้วครับ ( อันนี้แค่รูปเดียวครับ )

http://racingweb.net/forum/showthread.php/850211-200SX-ของแน่น

http://racingweb.net/forum/showthread.php/850471-ขาย-350Z-คร้าบบบบบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  11. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ของผม ชิลๆครับ เพราะว่าใช้ Chrome อยู่แล้วววว

12. KengRacing

932
    113
    43
    ทดลองดูแล้ว ปกตินะ แต่คิดว่าคงไม่เกี่ยวกับเน็ทนะ

แต่ก็จะหาสาเหตุให้เจอจนได้แหละ จะคอยสังเกตการณ์ไปเรื่อยๆ

13. nutminemz

nutminemz New Member Member

11
    0
    1
    ie 64bit ลงแล้ว ใช้ไม่ได้อะครับ มันยังขึ้นอยู่ตลอดเลย T_T

14. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    พึ่งลอง install วันนี้

เออ...มันดีขึ้นจริงๆ ไอ้ที่ดีขึ้นก็คือ มันเร็วขึ้นกว่าเดิมน่ะครับ ดูรูปอะไรก็สะดวกขึ้นเร็วขึ้นจริง

แจ่มครับ ขอบคุณครับ

15. xxart

3,202
    193
    0
    จากตัวอย่างข้างบน ดูไม่ได้เหมือนกันเป๊ะครับ

ไม่ได้เป็นทั้งหมด กระทู้เก่าๆไม่เป็นครับ

เป็นเฉพาะกระทู้ใหม่ๆย้อนไปสัก 3-4 เดือนที่ผ่านมาครับ

16. KengRacing

932
    113
    43
    ขอข้อมูลเพิ่มเติม ใช้เน็ตอะไร เว็บบราวเซอร์อะไร

แต่เมื่อกี้ทดสอบแล้ว ปัญหาดังกล่าวจะเกิดขึ้นบนเว็บบราวเซอร์ internet explorer นะ
    กำลังหาสาเหตุต่อไป

ระหว่างนี้ลองติดตั้งปลั๊กอินที่แนะนำนี้ก่อน ซึ่งอาจจะแก้ปัญหานี้ได้จากทางฝั่งผู้ใช้งาน

17. xxart

3,202
    193
    0

ใช้เน็ตของ ais aircard ครับ (แต่ลองไปใช้ hispeed ของ true กับ tot ก็ยังดูไม่ได้เหมือนกันครับ)

เว็บบราวเซอร์ ของ ie9 (windows 7 home premier แท้)

ขอบคุณครับ

18. KengRacing

932
    113
    43
    ทดสอบแล้ว ไม่ได้เป็นที่เน็ต แต่เป็นที่โปรแกรมเว็บบราวเซอร์นั้นแหละที่ดูไม่ได้

เนื่องจากเว็บบราวเซอร์ของ ie ไม่รองรับโค้ดบางอย่างที่เว็บบราวเซอร์อื่นๆ ทำได้ ซึ่งปัญหาดังกล่าวกำลังหาวิธีแก้ไขอยู่

เว็บบราวเซอร์ ie มันมีปัญหาหลายๆ อย่างในขณะที่เว็บบราวเซอร์อื่นๆ ไม่มีปัญหาใดๆ กับโค้ดของเว็บรุ่นใหม่ในยุคปัจจุบัน ไม่ใช่แค่เว็บนี้ แต่อื่นๆ ของต่างประเทศช่วงหลังๆ เค้าไม่ได้ออกแบบให้รองรับกับ ie แล้ว และผู้ใช้ส่วนใหญ่ก็จะเลือกใช้เว็บบราวเซอร์ตัวเลือกอื่นๆ ที่ดีกว่า เช่น firefox หรือ chrome เป็นต้น ด้วยเหตุผลทางด้านความปลอดภัย ความรวดเร็วในการโหลดเว็บเพจ และเหตุผลอื่นๆ อีกมาก

เราเองต้องพยายามแนะนำให้ใช้เว็บบราวเซอร์อื่นๆ ที่ดีกว่า ie แต่ผู้ใช้บางคนเล่นคอมฯ ไม่เก่ง การติดตั้งปลั๊กอินให้กับ ie จึงเป็นอีกวิธีที่ง่ายกว่า

19. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ผมไม่ติดนะ มันยังมีบั๊กอยู่ พอดีผมเล่นเว็บ view ที่ 90% แต่มันไม่ยอมให้ย่อขยายเลย IE 9 เลยไม่ติด

20. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ตอนนี้ฟร้อนท์เปลี่ยนด้วยรึเปล่าครับ ฟร้อนท์น่ารักดีครับ ^ ^

21. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ฟร้อนใหม่ไฉไลกว่าเดิม:thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up:

22. KengRacing

932
    113
    43
    ใช่แล้ว แบบตัวอักษร เปลี่ยนใหม่ แต่อยู่ในช่วงทดลอง

23. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ชอบฟร้อนนี้ครับพี่

24. xxart

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าช่วงนี้มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมสีสันให้กับหน้าเว็ป

แต่ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า กับปัญหาที่เพิ่งจะเกิดขึ้นช่วงนี้ (แต่ก่อนไม่มีปัญหา)

คือกลายเป็นว่าผมต้อง log-in ใหม่ทุกครั้งที่เข้ามาเล่น

ทั้งๆที่ใช้คอมเรื่องเดิม และ ไม่เคย log-out :sad:

25. KengRacing

932
    113
    43
    ไม่น่าจะเกี่ยวข้องกันนะ เพราะที่ทำทั้งหมด ไม่ได้เกี่ยวข้องใดๆ กับส่วนของเข้าสู่ระบบ
    ลอง login แล้วก็ logout ออก แล้ว login อีกที ลองดูว่าหายหรือเปล่านะ

26. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ติดตั้งแล้วครับ

ติดตั้งมา 2 รอบแล้ว (รอบแรกทำเสร็จ เอาคอมไปซ่อม เลนต้อง ลงใหม่อีกรอบ)

ดีขึ้นจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้