ขอไว้อาลัยให้กับ เจ้า CA 20 E

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ningdoad, 8 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    อุส่า ทะนุถนอมมาตั้งนาน กะใช้ยาวๆ ได้จากไปด้วยวัยอันควร เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ก็ไม่กะเยียวยาแล้ว เพิ่มเปลี่ยนคอมแอร์, โมแอร์โฟลว์

ที่อู่แจ้งว่าอาการน่าจะวาล์วทะลุ เพราะเดินไม่ครบสูบ :cry:

ตอนนี้จะวาง QG18 ไม่อยากเสียเงินเยอะ เพราะช่วงนี้กำลังใช้เงิน ให้ที่อู่ดูอยู่ว่าจะชนเกียร์เดิมได้หรือไม่ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร

ที่บ้านมีรถนิสสัน 2 คัน พอเก่าผมว่าอาการเกียร์ 2 กระตุก เป็นเหมือนกันเลย แก้ไม่หาย(ออโต้) ไม่เหมือนโตโยต้า ใช้จนเครื่องพังเกียร์ไม่ค่อยมีปัญหา

ถ้ามีงบซัก 40,000 บาท ในการทำครั้งนี้ มีตัวเลือกตัวไหนอีกที่น่าสนใจบ้างครับ

ผมเน้นเรื่องอะไหล่เครื่องต้องหาไม่ยากด้วยนะครับ

ช่วยแนะนำหน่อย ส่วนอะหลั่ยเครื่องเดิมก็คงจะแยกขาย :)

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    อืม..............
    ด้วยสภาวะการณ์ตามที่คุณบอก คงต้องเป็น SR20DE ครับ........ :)

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    20 DE โลดคร้าบ

ว่าแต่ถ้ายังอยากจะซ่อมเครื่องเก่า ผมยังมีท่อนล่าง กะท่อนบนอยู่นะคร้าบ อิอิ

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    20 DE โลดคร้าบ

ว่าแต่ถ้ายังอยากจะซ่อมเครื่องเก่า ผมยังมีท่อนล่าง กะท่อนบนอยู่นะคร้าบ อิอิ

5. ningdoad

125
    0
    0
    วันนี้เพื่อนโทรมาแจ้งว่า คงต้องเป็น SR แล้วหละครับ เพราะ QG แปลงแท่นมากไม่แนะนำ

ไปได้เครื่องเกียร์ธรรมดา แท้ๆ (เสื้อลาย) เค้าว่างั้น ราคา 22,000 บาท ยังไม่รวมเพลา ค่าเพลา+เกียร์ ก็น่าจะไม่เกิน 25,000 บาท

ตอนนี้เริ่มสับสนทางเพศ แล้วว่าจะเอาออโต้ไปเลย หรือธรรมดาดี ราคาไม่หนีกันเท่าไหร่

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :):):):):):)

7. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เจ๋ง เลย

8. ningdoad

125
    0
    0
    สรุปเอาเกียร์ทำมะดา เหมือนเดิมดีก่า ขับมันดี ไว้เวลาออก ตจว.ด้วย ปกติก็ใช้คันนี้ออก ตจว.อยู่แล้ว:p

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    อิอิ
    ดีเลยครับ.....

10. boymbk

boymbk New Member Member

17
    0
    0
    ไม่ทราบว่าสายไฟที่ต่อเข้าเครื่อง CA20 เดิมใช้หรือป่าวครับ เพราะของผมมันไม่ค่อยดีแล้วถ้าขายรบกวนบอกด้วยนะครับ เพราะส่วนใหญ่มันเริ่มแตกแล้วครับพวกjackเข้ากล่อง AIRFLOWและอื่นๆ

11. ningdoad

125
    0
    0
    เรื่องสายได้ครับ คงไม่ขายให้เลยดีกว่า เดี๊ยวจะบอกเด็กที่อู่ให้รื้อแบบ นุ่มๆ ครับ :)

แต่ใช้เวลานิดนะครับ เพราะตอนนี้เหลือช่างอยู่คนเดียว ยังไม่รู้ว่าจะได้เริ่มเมื่อไหร่:cry:

12. boymbk

17
    0
    0
    ยังไงรบกวนเบอร์ติต่อด้วยครับ หรือส่งมาทางเมลล์ก็ได้ครับ [email protected] ขอบคุณล่วงหน้าครับ

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    :):):):)

14. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    เป็นSR แล้วคราวนี้ใช้กันอีกยาวๆๆ

15. ningdoad

125
    0
    0
    เสาร์นี้จะเข้าไปดูรถอีกคัน e30 ทำเพลาไว้ ส่วนเจ้านกสีฟ้า เครื่องยังกองอยู่ยังไม่ได้เริ่มทำ ไม่รู้ว่า 3 เดือนจะเสร็จหรือเปล่า เพราะคันที่แล้วก็ 3 เดือน จัดไป

16. ningdoad

125
    0
    0
    สายรายงานมาแล้ว วันจันทร์จะเริ่มรื้อแล้ว ส่วนเครื่องเป็นเกียร์ธรรมดาไม่เต็ดดดดด เพราะไม่รู้จะเต็ดทำไม ก็มันแค่ de ธรรมดาตัวนึง

แต่จากคำพูด ผมจะบวกเพิ่มไปอีก 2 วัน คงเริ่มจริงวันพุธ:cry:

เพื่อนแอบกระซิบว่า ได้มีการสลับสายหัวเทียน เป็นของแต่ง ก่อนยกมาจากโรงงาน เยี่ยมไปเลยครับ ยังงี้ อีก 3 เดือนเสร็จก็ยอม:D

17. ningdoad

125
    0
    0
    ผม PM แจ้งไปแล้วนะครับ

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    โอ้...... นานเลย....... :)

19. ningdoad

125
    0
    0
    วันจันทร์เริ่มลุยแล้วครับ เมื่อวานยกเครื่องเก่าออกแล้ว:D

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::):eek::):eek::):eek::):eek::):eek::)

21. ningdoad

125
    0
    0
    ยังไม่ไปไหนเลย แค่เจาะน๊อตเซิลแก๊ส (ใช้เวลาประมาณ 1 สัปดาห์) รอกันต่อไป :cry:

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) รอนานจนท่าทางจะเริ่มเซ็ง แล้วสิครับ...

23. ningdoad

125
    0
    0
    ทำกับเพื่อนก็ยังงี้(ทุกที)

ค่าเครื่องก็จ่ายไปแล้ว ตอนนี้เด็ก ถูกเกณฑ์ไปทำผ้าเบรก อุตสาหกรรม ไอ้เรามันก็เครื่องเล็กๆ ก็ต้องรอกันปายยยยย

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :):):):):):):):):):):):):):):):)

25. ningdoad

125
    0
    0
    ยัง.....มันยังไม่ทำอะไรเลย (ฝุ่นโค ตะ ระ เยอะมาก นึกว่าจอดอยู่ในทะเลทราย )

แต่มันไปติดแก๊สรถลูกค้า รอต่อไป

26. ningdoad

125
    0
    0
    แท่นเครื่องมาแล้ว ดีใจได้แป๊บเดียว

พอเด็กเอาไปเทียบ ปรากฎว่าไม่ตรงซักอัน ร้านมันหยิบตัวไหนมาให้วะเนี่ย

:cry:

ส่วนสายไฟยังติดอยู่กับรถเลยเอากลับมาไม่ได้ รอปูเลี่ยวครับ

27. boymbk

17
    0
    0
    ช้าๆได้พล้าเล่มงามครับ เอาใจช่วยครับ

28. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    แท่นเครื่อง n0.70 รับรองตรงแปะ

29. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) อิอิ
    ถ้าเครื่องเดิมเป็นเครื่องเกียร์ Auto ก็ต้องเหน็บตัวหูยึดข้างเสื้อเครื่อง เบอร์ 70 มาด้วยนะครับ.....

จะตรงเด๊ะๆๆๆๆๆ :)

30. ningdoad

125
    0
    0
    เดิมเป็นเกียร์ธรรมดาครับ เด็กมันเอาของอะไรมาให้ก็ไม่รู้ ตรงหน้าเครื่องอยู่ตัวเดียว ที่เหลือเป็นของเครื่องตัวอื่น เมื่อวานคุยกับเพื่อนยังไม่ได้เอาไปเปลี่ยนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้