สอบถามเรื่องแอร์หน่อยครับผม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 23 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    เช้ากับเย็น แอร์เย็นปกติ กลางวันแดดร้อน ไม่เย็นตั้งแต่สตาร์ท แต่ตอนชับรอบเกิน 1200 เย็นปกติ ล้างแผงคอยด์ร้อนแล้ว ใช้เป็ดขวดม่วงราดไม่ถึงนาที ล้างออก เหมือนใหม่ แต่แอร์ก็ไม่เย็นเหมือนเดิม คอมเพิ่งเปลี่ยนมือสองมา ตอนใส่เช็คกำลังอัด แล้วโอเคเลย เป็นที่อะไรได้บ้างครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เช็คพัดลมแอร์ครับ
    ส่วนที่บอกว่าขับรอบเกิน 1200 แล้วเย็นนั้น ถ้าเร่งเครื่องอยู่กับที่รอบเกิน 1200 นั้นแอร์เย็นมั้ยครับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ ว่ามันเย็นเพราะลมที่พัดเข้ามา หรือว่ารอบเครื่อง

4. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ก็ดูน้ำยาแอร์แอร์ว่าพร่องหรือป่าว
    พัดลมแผงคอย์ลร้อน
    ดราย์เออร์ ใกล้ตัน
    เอ๊กเพนชั่นวาล์ว ชำรุด

5. DaiSy_14

731
    4
    0
    จอดอยู่กับที่ รอบ 1200 เย็นครับ ตู้คอยด์เย็นเปลี่ยนใหม่ไม่นานพร้อมวาล์วครับ ส่วนดรายเออร์ เค้าดูยังไงครับ เวลาแอร์ทำงาน ต้องมีฟองหรือไม่มีอะครับ ขอบคุณครับ อ่อ มอเตอร์พัดลมเพิ่งเปลี่ยนไม่ถึง สามเดือน ทำงานแรงดีครับ

6. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ผมก็เป็นจอดติดไฟแดงนานๆไม่เย็น แต่รอบดันสูงพันกว่าเหมือนคอมทำงานตลอดแต่ไม่เย็น ใชัคอยเย็นก็อป

7. DaiSy_14

731
    4
    0
    ตอนแอร์ทำงานเราตั้งรอบเองได้มั้ยครับให้มันเพิ่มขึ้นมา หรืออยู่ที่กล่องอย่างเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้