อยากทำ3 door วิ่งCircuit ต้องทำยังไงกับรถบ้างครับ ช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย oil161, 29 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oil161

oil161 New Member Member

13
    1
    0
    อยากทำ3 door วิ่งCircuit ต้องทำยังไงกับรถบ้างครับ มือใหม่เครื่องเดิมต้องทำไรบ้างครับ:)

2. Aekasit2

Aekasit2 New Member Member

7
    0
    0
    ทำรถให้สมบูรณ์ที่สุดครับ แล้วลองไปวิ่งดูก่อน ไปซ้อมดูก่อน ถ้ารถมีปัญหาอะไรก็ตามแก้ทีละจุดครับ

เบรก โช๊ค ยาง สำคัญครับ

3. gearito

gearito New Member Member

11
    0
    0
    ผมว่า เช้กเครื่องให้สมบูรณ์ยังไม่ต้องไปำอะไรมากกะเครื่อง มาเน้นที่ช่วงล่าง เบรก แล้วก้ลดน้ำหนักดีกว่าครับ น่าจะทำให้รถวิ่งดีขึ้นเยอะ

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ยางกะช่วงล่าง ให้สุดไว้ก่อน แล้วค่อยใส่ฝีมือเข้าไป ตามความแรงของเครื่อง ถ้าแรงมากพังง่าย จะท้อซะก่อนที่จะรู้ว่าเครื่องแรงต้องขับไงให้จบ....!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้