SOHC

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nung_Maesot, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    แบบว่าอยากรู้ ว่าในคลับ ยังมีเพื่อนๆ พี่ๆคนไหน

ยังใช้แคมเดี่ยวอยู่บ้าง อะคับ รู้สึกว่า จะแคมคู่กันหมด

เผื่อมีไรจะได้ปรึกษากันแบบ SOHC บ้างอะคับ

:D:D:D:D

2. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ยังใช้ แคม เดียวอยู่ครับ ^^

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    แคมเดี่ยวเท่านั้นครับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ติด ติกเกอร์ หลังรถว่า Single cam Only ครับ
    มีอยู่คนเดียว สุดๆ

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ยังแคมเดี่ยวเหมือนกันครับ ขับเรื่อยๆ ชิวๆ :D

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    แคมเดี่ยว เดิมๆด้วยคน

7. Ryuk

Ryuk New Member Member

23
    0
    0
    แคมเดี่ยว แตน ๆ ครับ ~

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แคมดำๆ เอ้ยๆมะใช่ แคมเดี่ยวด้วยคนงับๆ

9. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    แคมเดี่ยวเสียวสุดๆคับ

^^

10. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    เบส แคมดำ 555++ :D

11. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    คุยกันได้ ครับ

MSN [email protected]

เล่น มาแล้ว ทั้งแคมเดียวแคมคู่

แคมเดี่ยวเล่นมา 4 ปี มีพังมีวิ่งดี มีช่วงดีๆ กับมันมาเยอะ

เมื่อก่อน อะไหล่เต็มบ้าน เล่นจนได้เพื่อนเยอะแยะเลย

โมเจ้าเครื่องนี่ ตังแต่ สมัยก่อนเครื่อง d15b ราคา 10000-12000 บ.

เดี๋ยวนี่ไปดูล่าสุด 2หมื่นกว่า หุหุ

ตอนนี่ เล่นแคมคู่ แล้ว แต่ ยังอยากลองอะไรแปลๆ อีก หุหุ

คุยกันได้ครับ ชอบ เรื่องเครื่อง

ไม่แรงหรือเก่ง กว่าใคร อิอิ เพราะ เรื่องโง่ๆ ผมก็มี กันบ้าง เล่นรถมา

12. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    แคมเดี่ยวด้วยคนคัฟ

13. Nung_Maesot

831
    2
    0
    โอ้วก็ยังเยอะอยู่ ดีเลยคับ เพราะว่าตอนนี้ก็ทำแคมเดี่ยวอยู่

เกือบเปลี่ยนใจไปแคมคู่ เพราะ ชาร์ปละลาย แต่ตัดใจ ทำแคมเดี่ยวไปวิ่งต่อ

แบบว่าลองดูอีกยก กะ D16Y อิอิ

แล้วมีใครโมแคมเดี่ยวสไตล์ไหนบ้างอะคับ
    จะได้เป็นแนวทางในการทำเพิ่มอะคับ

14. bestza

2,475
    13
    0
    อิอิ แคมเดี่ยว สุดๆๆๆ พี่หึ่มเค้า สุดๆๆแย้วเพ่ อิอิ

15. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    รถยนต์เป็นSOHC
    มอไซค์เป็นDOHC

16. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    SOHC อีกคันที่วิ่งยังจี๊ดอยู่ 2 กว่าๆ มันฉิบ.......................555

17. bestza

2,475
    13
    0
    โอ้เพ่แรมโบบ้ เร็วไปไหนง่าๆๆ

รอน้องด้วย อิอิ

18. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    ถ้าอยากแรงแบบแคมเดี่ยวปรึกษาได้นะครับ

คือแบบว่าไม่ได้โม้นะ ตอนนี้รถผมแรงสุดในตอนนี้:D

ขึ้นdyno ที่ powerlab แล้ววัดได้ 170 hp

กล่องเดิม + น้ำมัน 95

(ขอคุยหน่อย 5555)

19. ของจริงทั้งคู่...ว่าแต่รถโจ้วิ่งเป็นไงบ้างอ่ะ วันนั้นไม่ทันอยู่ดู

20. bestza

2,475
    13
    0
    รถพี่ โจ้ จาแรงไปไน๋ๆ งุงิงุงิ

21. yu yu u12

882
    36
    0

ดีใจด้วย หุหุ วันที่รอคอย สำเร็จสะที

ได้ ข่าวเฮดเดอ ยาว สุดลุกหูลุก ตา 555+

22. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เปลี่ยนมาใช้แคมคู่...แต่ใจยังหลงไหลในแคมเดี่ยวอยู่ครับ :D

23. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    แคมดำยังพอทน เจอแคมเขียวนี่งิดเลยนะครับน้องเบส อิอิ

ออกแนวเลสอาซ่ะละตู

55

24. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    :cool: :cool: :cool:

25. Nung_Maesot

831
    2
    0
    แต่ละคนโหดๆ ทั้งนั้น

ทำไรกันไปบ้างอะคับ

พอดี ของผม ชาร์พละลาย คาสนามพีระ
    สาเหตุคาดว่าน่าจะมาจาก น้ำมันเครื่องสาดออกตรงก้านวัด(เหมือนมัดันขึ้น)

เลยรื้อมา เปลี่ยน ชาร์พกะเปลี่ยนข้อเหวี่ยง แล้วก็ปั้มน้ำมันเครื่อง (ใช้ชาร์ปของ POWER ปั้มน้ำมันของ CROWER)

พอดีอยากให้มันวิ่งดีกว่านี้อะคับ

ตอนนี้ในรถก็สเตปเริ่มเริ่มต้น ไม่ได้มีไรมากคับ
    ท่อนบนD15 ท่อไอดี SKUNK 2 ลิ้นเดิม คว้านปาก
    รางหัวฉีด AEM หัวฉีด B20 เฮด4-2-1 แบบ2ท่อน 5zigen
    กรองเปลือย พูเลย์อะลูมิเนียม คลัช ซิ่ง แล้วก็กล่องโมรอม อย฿่คับ

พอดีมีกล่อง E-MENAGE อยู่แต่ไม่ได้ใช้ ถ้าใส่จะวิ่งดีกว่านี้มั้ยอะคับ
    แล้วอย่างผมน่าจะทำอะไรเพิ่มดีให้วิ่งได้ดีกว่านี้อะคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 12:36:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:35:59 ----------

แต่ละคนโหดๆ ทั้งนั้น

ทำไรกันไปบ้างอะคับ

พอดี ของผม ชาร์พละลาย คาสนามพีระ
    สาเหตุคาดว่าน่าจะมาจาก น้ำมันเครื่องสาดออกตรงก้านวัด(เหมือนมัดันขึ้น)

เลยรื้อมา เปลี่ยน ชาร์พกะเปลี่ยนข้อเหวี่ยง แล้วก็ปั้มน้ำมันเครื่อง (ใช้ชาร์ปของ POWER ปั้มน้ำมันของ CROWER)

พอดีอยากให้มันวิ่งดีกว่านี้อะคับ

ตอนนี้ในรถก็สเตปเริ่มเริ่มต้น ไม่ได้มีไรมากคับ
    ท่อนบนD15 ท่อไอดี SKUNK 2 ลิ้นเดิม คว้านปาก
    รางหัวฉีด AEM หัวฉีด B20 เฮด4-2-1 แบบ2ท่อน 5zigen
    กรองเปลือย พูเลย์อะลูมิเนียม คลัช ซิ่ง แล้วก็กล่องโมรอม อย฿่คับ

พอดีมีกล่อง E-MENAGE อยู่แต่ไม่ได้ใช้ ถ้าใส่จะวิ่งดีกว่านี้มั้ยอะคับ
    แล้วอย่างผมน่าจะทำอะไรเพิ่มดีให้วิ่งได้ดีกว่านี้อะคับ

26. yu yu u12

882
    36
    0

เปลี่ยน ลิ้นเป็น b16a แล้วไปขยายเพิ่ม อีกนิด หรือ ถ้าหาได้

ก้หาของ เครื่อง b18cr ฝาแดง มัน 62 mm

เปลี่ยนเป็น แคม ซิ่ง มีหลายองศา อยู่ที่ว่าจะเอาไปเล่นแบบไหน

เปลี่ยน เฟืองแคม แล้วตั้งใหม่ หากเปลี่ยนแคมมา

แนะนำ skunk2 รุ่น pro มันเบาๆ มาก ๆ

กล่อง จูน rom ดีกว่า กล่อง E-MENAGE ครับ ถูกกวว่าด้วย

27. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    นี่ขนาดทำมานิดหน่อยนะเนียะ

28. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0

29. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ถ้าเปลี่ยนแคมนี่ต้องทำชุดบนทั้งหมดเลยรึป่าวคับ

แล้วพอดีเห้นมีของ SKUNK2 กะ BC(BRIAN CROWER) อันไหนดีกว่า แล้วราคาต่างกันเยอะมั้ยคับ

quote=JOE SI]รถผมก้อเปนครับ น้ำมันเครื่องชอบหาย ลงไปวิ่งพีระซักห้ารอบ ลดไปเกือบครึ่งลิตร

แล้วแก้ยังไงอะคับ

30. the_secretest

746
    13
    0
    cam comp เห็นมีคนบอกว่าดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้