สอบถามเรื่องเครื่อง GA15หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย deknon, 6 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    คื่อว่ารถผม B12 เครื่อง GA15 ติดแก๊สมิ๊ก เวลาขับรถวิ่งไม่ออก สะดุด เบาดับ เป็นบางครั้งนะครับ ถ้าวิ่งร้อนแล้วดับจะสตาร์ทติดยากต้องทึ้งไว้ประมาณ15ถึง20นาที ถึงจะสตาร์ทติดมันเป็นบางครั้งนะครับ ผมอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร มันเป็นที่แอร์โฟร์หรือว่าจานจ่ายหรือว่าอะไรครับ ใครเคยเป็นอาการแบบนี้บ้างครับช่วยบอกที (รถผมไม่ได้ใช่น้ำมันนะครับเพราะยกถังไปทำอยู่)
    ต้องขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ถ้าเป็นผม ผมเช็คคอยล์ไฟสูงก่อน และระบบไฟจุดระเบิด (จานจ่าย, สายหัวเทียน, หัวเทียน)

3. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    สายหัวเทียนผมพึ่งเปลี่ยนได้ประมาณ2-3อาทิตย์อะครับ สงสัยผมต้องลองหาจานจ่ายมาลองดูบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้