ขอวิธืถอดพวงมาลัย B14 หน่อยซิครับ พวงมาลัยเดิม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย green_t, 5 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ขอวิธืถอดพวงมาลัย B14 หน่อยซิครับ พวงมาลัยเดิม ขอบคุณครับ

2. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    1. ตั้งล้อให้ตรงก่อนนะครับ
    2. ด้านล่างของพวงมาลัยจะมี น๊อตตัวผู้อยู่หนึ่งตัว ยึดระหว่างแป้นแตรกับตัวพวงมาลัย ให้ใช้ไขควงปากแฉกคลายน๊อตออกมาให้หมด
    3. ดึงแป้นแตรออกมาจากตัวพวงมาลัย จะเห็นสายไฟจากแป้นแตรเสียบเข้ากับตัวพวงมาลัย ให้ดึงสายไฟออก แป้นแตรก็จะหลุดออกมาจากพวงมาลัย
    4. จะเห็นน๊อตตัวเมีย ให้ใช้บล็อคเบอร์ 19 (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ) หมุนทวนเข็มนาฬิกา คลายน๊อตออกมาให้หมด ต้องใช้แรงเยอะหน่อย เพราะน๊อตแน่นมาก ตอนหมุนน๊อต ก็ให้ขืนพวงมาลัยมาทางขวา จะคลายน๊อตง่ายขึ้นครับ
    5. ใช้มือกระแทกพวงมาลัย โดยการตบลง ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา พร้อมสลับกับการดึงพวงมาลัยเข้าหาตัว เพื่อให้ตัวฟันเฟืองขยับ พวงมาลัยจะออกง่ายขึ้นครับ (แต่ถ้ามีเครื่องมือที่เป็นสามง้ามแล้วมีสกรูหมุนตรงกลาง (เรียกชื่อไม่ถูก) ก็ไม่ต้องใช้แรงตบครับ ใช้เครื่องมือได้เลย ออกง่ายนิดเดียว)

3. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ละเอียด ชัดเจน :D

4. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ขอบคุณครับ
    วันนี้คลายน็อดออกแล้ว แต่มันเอาพวงมาลัยไม่ออก ไม่รู้เทคนิคการตบนี่เอง:D

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ค่อยๆ ตบไปคับ เดี๋ยวก็หลุด เพราะปกติพวงมาลัยเราคงจะใส่อยู่หลายปี ไม่เคยถอด พอเราจะถอดมันเลยยากนิดนึงอะคับ

6. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เทคนิคล้วนๆ

7. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    ตบเหมือนตบนมมั้ยครับ :p

8. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ถอด เป็น ทีนี้ ถอดเรื่อยๆ ละฮะ หาเรื่องเปลี่ยน บ่อยๆ กว่าจะจบเรื่อง พวงๆ ตบๆ บีบๆ แตร เนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้