สวัสดีครับน้องใหม่เพิ่งได้ 623 มาอยากสอบถาม 2 ปุ่มนี้ (มีรูป) ปุ่มอะไรครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย juithailand, 31 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juithailand

juithailand New Member Member

21
    0
    0
    สวัสดีครับน้องใหม่เพิ่งได้ 623 มาอยากสอบถาม 2 ปุ่มนี้ (มีรูป) ปุ่มอะไรครับ ขอบคุณมากครับ

2. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    ปุ่ม Sensorกันขโมย

รูปแรกซ้ายมือ เป็นตัว Sensor จับความเคลื่อนไหวในรถ จะทำงานต่อเมื่อมีการล็อครถแล้วเท่านั้น ส่วนปุ่มที่สองรูปขวามือ ภาพไม่ค่อยชัด
    ติดอยู่กับไฟเพดาน ก็น่าจะเป็นตัว Sensor กันขโมยเช่นกัน ครับ

3. juithailand

21
    0
    0
    รูปที่ 2 อะครับ มันเป็นปุ่มกลมๆ ติดกับปุ่มเปิด sunroof อะึีครับ มันคืออะไรเหรอครับ

4. ตัวที่2เป็นเซ็นเซอร์ของรีโมทเวลาเปิดประตูต้องกดรีโมทให้สัญญาณจากกุญแจตรงไปยังเซ็นเซอร์ครับประตูจึงจะเปิด

5. juithailand

21
    0
    0
    ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ

6. สวัสดีครับคุณ juithailand...ผม POP RoVEr (เพชรบุรี) ยินดีที่รู้จักครับ
    ดีใจจัง RoVEr Club มีสามาชิกเพิ่มอีกหนึ่งคนแล้ว !

7. ตอบครับ...ข้อมูลที่ถูกต้อง ก็ตามที่พี่โย่ง199 และบุคคลทั่วไป (ไม่ประสงค์ออกนาม) ตอบมานั้นและครับ
    ถูกต้องแล้ว

8. juithailand

21
    0
    0
    สวสัดีครับคุณ POP RoVEr (เพชรบุรี) ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมอยู่โคราชหากมีมิสติ้งแทบใกล้โคราชอาจได้เจอกันครับ มีอะไรช่วยเนะนำน้องใหม่ด้วยนะครับ ใช้ rover 623 h22a ปี 97 :)

9. คุณ juithailand ผมขอเบอร์ติดต่อได้เปล่าครับ...ผมเอา RoVEr 623 ไปโคราชบ่อยมาก ๆ
    เผื่อผมไป...จะได้โทรนัดเจอกันครับ...(ผมมีบ้านอยู่แถวสถานีรถไฟจิระครับ)

แก้ไขล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2012
  10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เซ็นเซอร์รับสัญญาณจากรีโมท ของรุ่นที่ไม่ใช้ limited ครับ

11. juithailand

21
    0
    0
    086-7201180 (จุ้ย) ยินดีครับลงมาโคราช โทรมาไ้ด้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้