แนะนำอู่ ซ่อมนิสสันดีๆให้หน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย แอน, 31 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แอน

แอน Guest

0
    0
    0
    ใช้นิสสัน B14 ปี97 อยู่ค่ะ แต่ขับๆไปความร้อนขึ้นทั้งที่เพิ่งเติมน้ำหม้อน้ำ สั่งเกตุเวลาัขับจะมีเสียงเหมือนน้ำกระเฉาะอยู่ตรงบริเวณช่องแอร์ ต้องทำอย่างไรค่ะ เคยหม้อน้ำรั่วมาแล้ว และเพิ่งเปลื่อยนไปได้ไม่นานเองค่ะ
    แต่เวลาจอดรถจะมีน้ำหยดออกมาบริเวนล้อหน้าด้านซ้ายค่ะ ไม่ทราบเป็นอะไร รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ตอนหม้อน้ำรั่ว แล้วฝาสูบโก่งหรือเปล่าครับ ให้ช่างดูหรือยัง อากาศเหมือนน้ำมันดันออก

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    น่าจะต้อง รีบแก้ไข เดี๋ยวจะแย่ คับ

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แล้วมีน้ำรั่วเข้ามาในรถหรือเปล่าครับแถวๆช่องแอร์ ผมเคยท่อน้ำฮีทเตอร์รั่ว ตัดทิ้งก็หายครับ
    หม้อน้ำมี่เปลี่ยนมาใหม่ ก็รั่วได้คครับรีบซ่อมดีกว่าเดี๋ยวงานจะงอกหนัก
    ลองปรึกษาช่องอ๊อด นวลจันทร์ 081 340 7788

5. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    น้ำหยดล้อซ้ายหน้า เป็นน้ำแอร์ ระบายออกแถวนั้น ปกตินะ

เสียงน้ำ น่าจะเป็นน้ำแอร์ ท่อระบายจะตัน ระบายน้ำออกได้น้อย ขังอยู่ในตู้แอร์ โดนพัดลมเป่า

6. แอน

แอน Guest

0
    0
    0
    ไม่รู้เหมือนกันค่ะ พอจอดรอเครื่องเย็น ขับต่อความร้อนก็ขึ้นอีก พอฝืนขับต่อ สักพัก แอร์ไม่เย็นมีแต่ลม แล้วพักเดียวก็กลับมาเย็นเหมือนเดิม ความร้อนก็กลับสู่ปกติ ช่วยแนะนำหน่อยเถอะค่ะ วันนี้เลยนั่งรถเมล์มาทำงานเลย

7. อู่ที่แนะนำ แพงไหมค่ะ แล้วเสาร์อาทิตย์ปิดหรือป่าวค่ะ

8. ราคาแพงไหมค่ะ แล้วเสาร์อาทิตย์เปิดไหมค่ะ

9. ต้องแก้ไขยังงัยค่ะ เพราะว่าไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์ค่ะ

10. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    น้ำหยดฝั่งล้อซ้ายหน้าเป็นน้ำแอร์ เป็นเรื่องปกติปกตินะ แต่เสียงน้ำนี่ไม่แน่ใจอาจจะท่อน่ำแอร์จะดันเหมือนความคิดเห็นข้างบน ต้องเข้าร้านซ่อมแอร์ล้างตู้แอร์ไปด้วยเลยใกล้หน้าร้อนแล้วด้วย
    ส่วนที่ว่าเติมน้ำหม้อน้ำเติมบ่อยหรือป่าวครับ ถ้าเติมบ่อยลองให้ช่างเช็คโดยด่วน

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนเผื่อมีสมาชิกแนะนำใกล้ๆให้ได้ครับ

11. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    อาการนี้พัดลมหม้อน้ำ ให้ช่างเช็คให้ครับ ถ้าเสียจริง ซ่อมเสร็จไม่น่าเกินพันห้า

ส่วนเรื่องเสียงน้ำ เอาไว้ให้มีน้ำหยด เปียกพรม ด้านคนนั่งหน้าซ้าย ก่อนครับ ถึงจะชัวร์ว่าท่อระบายตัน แล้วค่อยไปให้ช่างแอร์จัดการล้างให้นะครับ

12. DEVIL LOVER

DEVIL LOVER New Member Member

14
    0
    0
    อย่างเช่น เติมเมื่อคืนก่อน เท่ากับค่าแม็ก แต่ขับมาทำงาน แล้วก็ขับกลับ น้ำก็หมดเลยค่ะ ความร้อนเลยขึ้น อยู่แถวๆรามคำแหงค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:44:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:43:33 ----------

หรือว่าน้ำรั่วจริงๆ เพราะว่า เวลาเปิดรถเข้าไปเหมือนมีกลิ่นอับๆชื้นๆค่ะ สงสัยต้องว่อมหลายที่ เสียเงินอีกแล้ว

13. DEVIL LOVER

14
    0
    0
    อยู่แถวหน้ารามค่ะ เช่น เติมเมื่อคืน เช้าขับมาทำงาน เย็นเลิกงานขับกลับบ้าน น้ำในบ่อพักน้ำก็แห้ง ความร้อนเลยขึ้นค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

14. DEVIL LOVER

14
    0
    0
    เติมน้ำบ่อยๆๆๆๆ มากค่ะ
    แต่เพิ่งเป็นมาประมาณ 3-4 วันนี้เองค่ะ

15. DEVIL LOVER

14
    0
    0
    แต่เติมน้ำหม้อน้ำบ่อยมากนะค่ะ ช่วงสองสามวันนี้ กลุ้มใจจังเลยค่ะ

16. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    มาเป็นชุดเลย 5555

ต้องให้ช่างเช็คให้แล้วนะครับ ระบบระบายความร้อนของเครื่องยนต์มีปัญหาแล้วครับ ยกตัวอย่างนะครับ อาจจะหม้อน้ำรั่ว,สายยางหม้อน้ำรั่ว

ต้องรีบแก้ไขนะครับ อย่าฝืนขับ

17. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เอาเรื่องเสียงน้ำผมว่าลองเข้าร้านแอร์ล้างตู้แอร์ดูก่อนไหมคับยังไงก็ไม่เคยล้างก็น่าจะล้างบ้างที่ผมเคยซ่อมมันไกลจากรามไปหน่อยคับแถวสะพานพระราม 8 นะเปิดวันเสาร์ครับ แต่รอฟังสมาชิกแนะนำใกล้แถวนั้นจะดีกว่าไหมราคาไม่น่าเกิน 1,500 นะครับ
    เรื่องน้ำหายความร้อนขึ้นหาร้านหม้อน้ำถามร้านดูว่าต้องเติมน้ำบ่อยให้เช็คดูว่าเกิดจากอะไรที่ผมเคยไปซ่อมก็แถวถนนกรุงเทพ-นนท์ซอย7 นะครับก็ไกลจากรามอีก เคยไปให้ร้านเช็คดูก่อนว่าเกิดจากอะไรแล้วฟังเค้าแนะนำดูครับว่าเกี่ยวกับเครื่องยนต์หรือเปล่าและไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ แต่ถ้าเกี่ยวกับหม้อน้ำก็ซ่อมที่นั่นเลย ร้านเป็นตึกอาคารพานิชย์ติดถนนเลยครับใกล้ๆกับปั๊ม ปตท. จอกรถที่ปั๊มก่อนแล้วเดินไปที่ร้านก็ได้เพราะแถวนั้นทำรถไฟฟ้า จอดรถหน้าร้านไม่ได้ แถวนั้นมีร้านเดียว

18. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แนะนำอู่ช่างเกียรติ์ เกษตรนวมินทร์ ตอม่อ136 0892369595

ซ่อมเฉพาะนิสสัน อู่มาตรฐานงานเป็นระบบ ราคาไม่ถูกไม่แพง แก้ปัญหาจบทุกคัน

แต่ต้องทำใจไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ ว่าอู่นี้คิว(โคตะระ)ยาวววววว...... :)

19. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    555+ สาวๆเดือดร้อน (มีแต่คนแย่งกันช่วยเลยแฮะ)

20. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0

แนะนำอีกเสียงครับ

21. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ราคาไม่แพง เสาร์เปิดอาทิตย์ปิดครับ แต่อาทิตย์นี้น่าจะติดงานแข่งรถที่บางแสนนะ ยังไงลองโทรนัดดูครับ

22. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ปัญหานี้ต้องรีบแก้ไขด่วนนะคร๊าบ เท่าที่ผมฟัง ผมว่าน่าจะกลับไปให้ร้านที่เปลี่ยนหม้อน้ำให้เค้าเช็คดูครับ อาจจะมีตรงไหนหลวม, รั่ว, ซักอย่างอะคับ

ปล. อย่าปล่อยให้เครื่องฮีทบ่อยๆ นะครับ เดี๋ยวจะพังเอา

23. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    นานจะมีสาวๆขับ B14 มาที 5555

24. teefler

teefler New Member Member

76
    0
    0
    สู้ๆเค้าคับ

25. DEVIL LOVER

14
    0
    0
    555 วันนี้ไปดูด้านคนนั่งหน้าซ้ายมาแล้ว พรมฉ่ำมากๆเลย สงสัยจะจริงอย่างที่คุณคาดเดาค่ะ พารถไปส่งหมอเรียบร้อยค่ะ ไม่รู้ว่านานหรือเปล่า เฮ้อ คิดแล้วเซ็งส์

26. DEVIL LOVER

14
    0
    0
    แสดงว่าดีจริง จะเก็บเบอร์โทรไว้โทรไปถามค่ะ ต้องรีบซ่อมเพราะว่า ไม่มีรถใช้อ่ะ

27. DEVIL LOVER

14
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำนะค่ะ เดี๋ยวได้ความว่าอย่างไรจะนำมาแจ้งค่ะ

28. DEVIL LOVER

14
    0
    0
    อู่บอกว่า ท่อแอร์รั่ว กับอะไรสักอย่างของพัดลมเสีย ก็เลยต้องเปลี่ยน และบอกว่าวิธีเติมน้ำของรถรุ่นนี้ให้เติมที่หม้อน้ำไม่ใช่เติมที่บ่อพักน้ำ งง จังเลยค่ะ ใครพอจะแนะนำได้บ้างไหมค่ะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:28:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:28:21 ----------

อู่บอกว่า ท่อแอร์รั่ว กับอะไรสักอย่างของพัดลมเสีย ก็เลยต้องเปลี่ยน และบอกว่าวิธีเติมน้ำของรถรุ่นนี้ให้เติมที่หม้อน้ำไม่ใช่เติมที่บ่อพักน้ำ งง จังเลยค่ะ ใครพอจะแนะนำได้บ้างไหมค่ะ

29. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าเตืมที่หม้อน้ำให้เต็มก่อน

แล้วค่อยมาเติมเวลาน้ำพร่องที่หม้อพักอีกที :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้