หลังจาก กลับเฟือง ได้ 3 เดือน อาการเดิมมันก็กลับมาอีกครั้ง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย denny, 2 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ใครเคยซื้อ เฟืองเกียร์ 5 ที่ศูนย์บ้าง แบบซื้ออะไหล่อ่ะ ราคาเท่าไหร่ แบบว่าซื้อเกียร์มาใส่แต่ดันต้องเปลี่ยนนู่นนี่เยอะแยะ เพราะเกียร์ไม่ตรงรุ่น เลยแกะเกียร์ตัวเก่าออกมา ดู ก็เลยอยากรู้ราคาเผื่อ พี่ๆ ท่านไดเคยไปซื้อ หรือเปลี่ยน มาในใบเสร็จมันจะบอกราคาอ่ะไหล่ ท่านไดพอมีบอกด้วยครับ รบกวนครับ (เอาแต่ราคาอ่ะไหล่นะครับ)ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2012
  2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    หาเบอร์ศุนย์ โทรถามเลยครับ ชัวร์ๆ

ปล.หาเบอร์ร้านขายอะไหล่นิสสันด้วย เพื่อเปรียบเทียบ

3. denny

224
    2
    0
    เมื่อบ่าย ไปถาม ที่ศูนย์ เค้าเปิด ตารางอะไหล่และราคาให้ดูเลย เฟืองเกียร์ 5 ราคา.......... 7650 แง่ว ซิงโครเมท (เฟืองเลื่อน) 1950 แง่ว.....เอ๋อ เลย นี่ยังไม่รวมเฟืองทองเหลืองนะ อีกประมาณพันกว่าบาท จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แค่เจอ 2 อันก็ไม่อยากจำแล้ว ช่างที่ศูนย์ ยังแนะนำ ให้ไปหาเชียงกงดีกว่า 555 ถูกของเค้า เลิกงานกลับมาบ้าน เลยตัดสินใจกลับซิงโครเมท(ที่เค้าว่ากลับเฟือง นั่นแหละ) แล้วประกอบ ไม่รู้ใช้งานได้อีกนานเท่าไหล่ เพราะ สึก ทั้งชุด 3 ตัว เดี๋ยวว่างๆจะเอารูปให้ดูว่ามันเป็นไง ยังไม่มีการ์ดลีดเดอร์
    ขอบคุณคับ

4. denny

224
    2
    0
    ท่านไดมีเบอร์ร้าน อะไหล่เชียงกงที่เค้า ขายเฟืองชุดนี้ ขอด้วยนะครับ จะซื้อไว้ รอ 555

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองดูกระทู้ซื้อ-ขายด้านบน สอบถามพี่เบิ้มดูครับ

6. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    ถอดยากมั๊ยครับ เกียร์ ห้า หลุดเหมือนกันแต่ยังไม่ทำอะไร ขับไปเอามือจับไว้ แรงๆๆๆๆ

7. denny

224
    2
    0
    ถ้าพอมีทักษะทางด้านช่าง ก็ไม่ยากครับ แต่จะหนักตรงยกเกียร์ ลง กะ ขึ้นนี่แหละ ต้องมีคนช่วย และเครื่องมือพร้อมครับ ก็ถอดหลายอย่างอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ยากเท่าไร

8. denny

224
    2
    0
    ถ้าพอมีทักษะทางด้านช่าง ก็ไม่ยากครับ แต่จะหนักตรงยกเกียร์ ลง กะ ขึ้นนี่แหละ ต้องมีคนช่วย และเครื่องมือพร้อมครับ ก็ถอดหลายอย่างอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ยากเท่าไร

9. ผมก็เป็น กำลังชั่งใจว่าโอเวอฮอลล์หรือยกเกียร์ทั้งลูก(เชียงกง) ชุดเฟื่องเกียร์5(เฟื่องเกียร์5+เฟื่องดอกจอก+ซิงโครเมท ครบ(เชียงกง)2500 บ.) ช่างบอกให้ดูสภาพเฟื่องเกียร์อย่าให้มีรอย แต่ถ้าบิวใหม่ก็ดีอย่างเหมือนเราได้ของที่รู้สภาพ รวมๆค่าใช้จ่ายพอๆกับยกเกียร์ลูกใหม่(มือสอง)
    แต่สบายใจกว่า คุณDenny ขอเบอร์ติดต่อด้วยคับ เพื่อขอคำแนะนำแลกเปลี่ยนความคิดกัน ผม...เอก นครสวรรค์ 081-533-5305 / [email protected]
    ปล.รถผมเซนทราB12 เครื่องGA16s(คาบู) ก็โอเวอร์ฮฮลล์ใหม่ เปลี่ยนท่อนบนจาก 12 วาวล์เป็น 16 วาวล์ /เปลี่ยนลูกสูบเบอร์ใหญ่ขึ้น / ชาพก็เปลี่ยน หมดไป 2หมื่นนิดหน่อย แต่สบายใจเหมือนได้เครื่องใหม่ วิ่งดี แรงดีขึ้นเยอะ เคยลองวิ่ง150-160 สบายๆ(ล้อเดิมคู่ตัวขนาด13เปลี่ยนเป็น15)กดก็ไปอีกแต่ใจไม่ถึง เครื่องมันแรงขึ้นจนกลัว(แต่ก็สะใจ)

10. denny

224
    2
    0
    ไม่รู้ว่าเกียร์เหมือนในรูปป่าว ถ้าเหมือนของผมมี1 ลูฏกำลังประกาศขาย 2500 พร้อมแผ่นครัชพร้อมหวีกด และหัวเพลาในอีก 2 หัว ยังไงโทรมาคุยก็ได้ครับ 0895546343 เด่นครับ เสาร์นี้ เข้าพิดโลก ยังไงก็โทรคุยกันครับ

11. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    โทรไปให้รุ่นน้องผมหาให้ก็ได้ครับที่เบอร์ 08-9022-5087 กึ่ม เชียงกงนนทบุรี โทรไปหลัง 5 โมงเย็นนะครับ

12. denny

224
    2
    0
    ขอบคุณครับ น่าจะได้ใช้บริการเร็วๆนี้ครับ

13. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    บอกมันก่อนก็ดีนะ มันจะได้เตรียมหาของพร้อมราคาไง

14. JoeyBoyzz

JoeyBoyzz Guest

0
    0
    0
    ผ่านมา เจอครับ
    ผมเปลี่ยนไปแล้วชุดเกียร์ 5 nv ครับ ราคา 2500 บาท (ของใหม่ ไม่ใช่เชียงกง) (ค่าแรง 2000บ + น้ำมันเกียร์ 360บ) ไม่รู้ว่าค่าแรงแพงหรือถูก...
    ที่ ศรีสยาม (แปดริ้ว) ครับ..
    อดทนวิ่ง 4 เกียร์ นานเกือบ 2 เดือน

15. denny

224
    2
    0
    ราคาเฟือง ถูกครับ แต่ค่าแรงหนักอยู่ รบกวนขอเบอร์ ศรีสยาม ด้วยครับ เผื่อได้สั่งของมาเปลี่ยน เพราะตอนนี้กลับเฟืองขับอยู่ครับ ไม่รู้จะอยู่นานเท่าไร

16. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    ของผมก็เปงคับ
    แต่เปลี่ยนยกทั้งลูกเลยคับ
    ของเชียงกง ราคาถ้าจำไม่ผิด 4000-4500 นี้แหละคับ
    ค้าแรงน่าจะ 800 นะ

17. denny

224
    2
    0
    เมื่อเช้ากลับจาก พิดโลก วิ่งมาได้ครึ่งทาง รอบเครื่องกระตุกขึ้นเฉย รถไหลไม่วิ่ง เกียร์หลุดดดดดดด เหมือนเดิม (หัวเราะในใจ 55555555 กูว่าแล้ว ไม่นานมันก็กลับมา ) แล้วก้วิ่ง 4 เกียร์ ไม่อยากฝืนเอามือดัน ให้เมื่อย คงต้องจัดให้มันแล้วละ วันอาทิตย์นี้จะเข้า กทม . ไปแถว ติวานนท์ เชียงกงนนอยู่แถวไหนครับ วันจันทร์จะแวะไปดูหน่อย ถ้าทันนะ

18. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    UP...:)

19. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ..ผมเคยเป็น ซ่อม เปลี่ยนเฟื้อง ได้เดือนเดียว เป็นเหมือนเดิม ..
    แก้โดยเปลี่ยนลูกใหม่ครับ 5000 บาท ค่าแรง 1000 ค่า แผ่นคลัซท์ ลูกปืนคลัซท์ อีกนิดหน่อยครับ หายสนิท..
    อันตรายครับ เกียร์หลุดตอนเข้าโค้ง ...... เอาแทบไม่ทัน ...เสียว มาก ขนลุก ..
    เปลี่ยนลูกใหม่ดีกว่าครับ

20. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนไส่เกียร์ออโต้ได้หรือเปล่าครับ ค่าใช้จ่ายเยอะหรือเปล่าครับ

21. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ของผมเคยเปลี่ยนยกลูกของเชียงกงมา ประมาณ 2 ปีที่แล้ว

ตอนนี้มันออกอาการอีกแล้วคับ ขี่เร็วๆ รอบสูงๆมันชอบหลุด

ถ้าขี่ไม่ถึง 100 มันก็ไม่หลุดคับ แต่ถ้าถนนเรียบๆ เหยียบ 160 มันก็ไม่หลุด

ตอนนี้เลยกลายเป็นคนขับสุภาพ เรียบร้อย ไปโดยปริยาย...555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้