รถความร้อนขึ้น ช่วยด้วยค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DEVIL LOVER, 1 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEVIL LOVER

DEVIL LOVER New Member Member

14
    0
    0
    ความร้อนขึ้น เติมน้ำหม้อน้ำแล้ว ทำไมแห้งเร็วมากเลยค่ะ เพิ่งเติมเมื่อคืนเอง คืนนี้แ้ห้งแล้ว ปกติจะอยู่ได้ประมาณเกือบอาทิตย์ แนะนำหน่อยค่ะ

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ปกติน้ำในหม้อน้ำจะอยู่ได้เกิน อาทิตย์นะคับ

ดูเข็มความร้อนเกินครึ่งนึงมากไปหรือเปล่า พัดลมหม้อน้ำว่าทำงานหรือเปล่า

แล้วลองสตาร์ทตอนเครื่องเย็นแล้วให้เปิดฝาหม้อน้ำดูว่ามีฟองอากาศดันออกมารหรือเปล่า ถ้ามีก็แสดงว่า ปะเก็นรั่วคับ

เดี๋ยวลองท่านอื่นดูนะคับ

3. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ฝาหม้อน้ำอย่าเปิดตอนเครื่ิงร้อนนะครับ สตาร์ทแล้วให้เปิดเลยหรือเปิดก่อนตอนเครื่องเย็นแล้วค่อยสตาร์ทก็ได้

4. จากอาการที่อ่านมานะครับ..เมื่อน้ำหม้อน้ำแห้งให้ดูที่......1. หารอยน้ำหยดที่ไม่ใช่บริเวรของทางน้ำแอร์หยดนะครับ.. 2. เช็คดูพัดลมระบายความร้อนทั้งสองตัวเลยครับว่ายังทำงานอยู่รึป่าว..อาการนี้ก็แยกย่อยไปอีกครับว่า...พัดลมพัง...เทอร์โมสตรัทพัง...ฟิวส์ของพัดลมที่อยู่ในกล่องฟิวส์ขาด สาเหตุเหล่านี้ทำให้พัดลมไม่ทำงานครับ.. 3. เช็คที่ฝาหม้อน้ำครับ..ดูว่ายางแผ่นกลมๆแบนๆที่ฝานั้นแข็งหรือขาดหรือไม่ถ้าแข็งขาดก็เปลี่ยนนะครับ.. 4.ดูที่หม้อน้ำครับ..ท่อยางหม้อน้ำด้วย.....และ 5.ภาวะนาครับอย่าให้เป็นที่...ตาน้ำ...ถ้าตาน้ำรั่ว..น้ำหาย...ความร้อนขึ้นรถตายคาถนนมาเยอะแล้วครับ......แต่ด้วยทั้งหมดที่กล่าวมานั้น...แนะนำให้เข้าอู่ดีกว่าครับเพราะ สุภาพสตรีคงดูเองไม่ไหวแหงๆเอาใจช่วย..หายไวๆนะครับ..

5. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    โอ้วรถผมเคยน้ำแห้งความร้อนขึ้นสุด มองไม่เห็นเพราะใส่พวงมาลัยเล็กไป สุดท้ายเครื่องพัง

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ให้ช่างเช็คดีกว่าครับ

ตรวจเอง อาจจะ detail เยอะ
    เช่น
    ฝาหม้อน้ำ เสื่อมสภาพ
    หม้อน้ำรั่ว
    ท่อยางซึม
    ความร้อนขึ้น
    ไม่ได้ไล่ลมในหม้อน้ำ
    อื่น ๆ

7. DEVIL LOVER

14
    0
    0
    พรมฝั่งคนนั่งหน้าซ้ายฉ่ำน้ำมากเลยค่ะ วันนี้ลองเปิดดูหม้อน้ำ แห้งเลยเติมน้ำลงไปน้ำหมดไปเกือบครึ่งขวดน้ำดื่มขนาด1.5 ลิตร แล้วก็มีฟองอากาศปุดขึ้นมาแล้วน้ำก็ยุบลงไปอีก สงสัยส่งหมออย่างเดียว พอจะสัญนิฐานได้ไหมค่ะ ว่าต้องซ่อมตรงไหนบ้าง ผู้หญิงไม่รู้เรื่องไปอู่จะโดนหลอกไหมค่ะ

8. DEVIL LOVER

14
    0
    0
    เปลี่ยนพวงมาลัยมาเหมือนกันค่ะ

9. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    ประสบการเดียวกันเลย ครับ

อยากเท่ใส่พวงมาลัยเล็ก มองหน้าปัด ไม่เห็นเลย ความร้อนขึ้น น้าเเห้ง ดีนะ ฝาไม่โก่ง

10. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    น้ำมันเครื่องเปลี่ยนเป็นสีนมป่าวคับ ถ้าเป็นแสดงว่าเป็นที่ปะเก็นฝา หรือ ฝาอาจโก่งรั่ว

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รั่วครับ หาดีๆจะเจอว่ารั่วตรงไหน รีบทำครับก่อนจะบานปลาย

- - - Updated - - -

รั่วครับ หาดีๆจะเจอว่ารั่วตรงไหน รีบทำครับก่อนจะบานปลาย

12. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ครับตามพี่น้องข้างบนเลยครับ....รีบ...พา รถ ไป เข้าอู่....ด่วนครับ...

13. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ถ้าอยู่แถวสะพานใหม่แวะมาหาผมก็ได้เดี๋ยวดูให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้