สมาชิกใหม่...อยากปรึกษา...SR20VE..อัพเดท..17/03/12..ออกวิ่งแล้วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sunny_N_Slowly, 11 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    12/03/55

..ขับออกมาแล้วครับ..

..ยังไม่สมบูรณ์..เด๋วกลับไปเก็บงานอีกหน่อย..

..เปลี่ยนปั๊มติ๊ก..กลึงปลอกกันสั่นล้อ..

..เก็บงานคลัชท์แอร์..ยางแท่นเครื่อง..

..คันเกียร์เบี้ยวไปนิด..

..จากการเอามาใช้วันแรก..การออกตัวอะไรก็ดีขึ้น..

..ธรรมดาของเครื่อง2000บวกเกียร์ธรรมดา..

..ความเร็วที่ใช้ยังไม่เกิน100นิดหน่อย..เพราะล้อสั่น..

..เด๋วไปเก็บงานก่อน..จะมารายงานความคืบหน้าอีกสักกระทู้..ขอบคุณครับ..

6/3/55

..สถาณการณ์ล่าสุด..

..ตอนนี้ขาดเพลาน่ะครับ..

..ไม่รู้ว่าพี่อ๊อดจะหาให้ทันไหม..

....................................................................................

1/3/55

..เอารถเข้าอู่แล้วจร้าา...

.............................................................................................................................
    28/02/55

..ได้ท่อมือสองมาครับ..

..แต่สีหมองไปหน่อย..

.........................................................................................................

25/02/55

..โช๊คมาแล้วครับ..

..ขอบคุณ..พี่เป้..มา.ณ.ที่นี้ด้วยครับ..

..................................................................................................................................

23/02/12

..สรุปเรื่องตัวโช๊ค..เด๋วใช้ของ..SILVER..ครับ

..สั่งซื้อกับ..K'เป้..ไปแล้วครับ..รอของมาส่ง..

..ส่วนเรื่องวาง..พี่อ็อดบอกสักวันจันทร์เข้าไป..

..รอดูต่อครับ..อยากขับ..VVL..จะแย่แล้ว..

...............................................................................................................................................................

18/02/12

..แวะไปดูเครื่องมาแล้วครับ..

..คาดว่าสักสัปดาห์หน้าคงได้ที่..ความรักสุกงอม..

..ให้พี่อ๊อดส่งเข้าหอให้เรียบร้อย..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มีนาคม 2012
  2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    VE เดี๋ยวรอผู้ที่เคยวางไปแล้วมาเล่าสู่กันฟังดูครับ ทั้ง ออโต้ ธรรมดา cvt คับ ส่วนหลังคา ผมเคยลองแก้ไข 2-3 ครั้งมันก็ขึ้นอีกครับ เลยตัดสินใจยกหลังคา ตอนนี้ยังปรกติกีครับ ปีกว่าๆได้

3. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0

..ผมว่าคงต้องยกหลังคาเหมือนกัน..

..แต่งบไม่น่าจะพอ..

...ก็เลยก็จะเก็บสีตัวถังไปก่อน..

..พอมีงบใหม่ค่อยไปตามเก็บหลังคาอีกทีครับ..

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    มารอฟังและเอาใจช่วยครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าเอา ใช้งานขับสนุกกำลังดี อะไหล่หาง่าย ซ่อมประหยัด ก็ sr20de เกียร์ธรรมดา ไม่ต้องกับ ถึง ve ก็ได้ครับ
    ก็วิ่งแล้วนะครับ ส่วนที่อยากได้เครือ่ง VE 6 Speed มันคือตัว SR20ve 20 V Primera P12 หายากโคตร เครื่องปีมันยังใหม่อยู่ครับ เซียงกงไม่ค่อยเอาเข้ามา

6. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0

เริ่มแรกก๊มองที่ตัว DEนะครับ..

..แต่พอเวลาผ่านมา..หลังจากมีความคิดเปลี่ยนเครื่อง..เมื่อสัก2ปีก่อน..

..ได้ยินชื่อ..SR..แต่พ่วงท้ายด้วยVE..จึงเกิดความสนใจขึ้นมา

..แต่ที่ผ่านมาจะเห็น..ปัญหาเรื่องการวายสาย..ระบบCVT..จบบ้าง..ไม่จบบ้าง

..ก็กังวลอยู่..

...แต่พอมาสรุปกับตัวเองว่า..

...งั้นเราใช้เกียร์ธรรมดาจะดีกว่ามั้ง..

..เพราะท่าใช็...CVT...กับลักษณะการขับขี่แบบเรา

..ถึงวางจบ...มันจะทนมือทนเท้าเราได้เพียงใด..

..และชีวิตประจำวันต้องใช้รถทุกวัน..โดยอาชีพ..

..ก็หวังว่าเข้าอู่วางจบเลย...อย่าได้ต้องเทียวไล้เทียวขื่อเข้าพบช่างบ่อยๆ..

..หลงรักVE..ตรงเสียงมันล่ะครับ

ถ้าการวาง..DE..และVE..งบมันไม่ต่างกันเกิน..2หมื่น..ก็ยินดีครับ

..กับแรงม้าที่ต่างกัน..40ตัว..

..ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ..

7. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ทำช่วงล่างนี่สำคัญเลยครับแนะนำว่าให้ทำก่อนเลย เพราะเครื่องที่จะวางหนักขึ้นทางด้านหน้าแน่นอน
    เรื่องเบรคก็ควรปรับเปลี่ยนเพื่อความรองรับกับแรงของเครื่องที่มากขึ้น
    แล้วค่อยมาทำเรื่องเครื่องครับ
    เพราะถ้าทำพร้อมๆกันน่าจะหลายเงินอยู่ครับ
    เรื่องสิวบนหลังคา ก็ลองตัดสินใจดูว่าจะซ่อมไปก่อนแล้วช่างเค้ารับประกันมั้ยว่ามันจะไม่เป็นสิวอีก แต่เปลี่ยนหลังก็ไม่ใช่ว่าสิวจะไม่ขึ้นนะครับ
    แต่ถ้าเลือกเป็นเครื่อง SR20VVL ชนกับเกียร์ธรรมดา ผมเคยนั่งมา2 คัน ก็ขับสนุกดีครับ เรื่องราคาก็ขึ้นอยู่กับอู่ที่รับวางครับ
    ว่าวางจบ เทคเปิดครบมั้ย ตัวไม่ร้อน เครื่องไม่เอียง รับผิดชอบแก้ไขให้อย่างไร ต้องอาศัยดูจากผลงานที่วางให้ครับ
    แล้วจึงค่อยมาตัดสินใจเรื่องราคาที่จะจ่ายนั้นเหมาะสมกันแค่ไหน ลองเลือกดูครับมีหลายๆอู่ที่วางจบ
    แต่สุดท้ายนะครับรถเราเอง เงินเราเอง ต้องถามตัวเองก่อนว่าจะใช้มันไปอีกแค่ไหน เพราะทั้งหมดนี่ก็ใช้เงินจำนวนไม่ใช่น้อยเลยนะครับ

8. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมใช้ sr20ve เกียร์ auto ติดแก๊สLPG อันนี้ส่วนตัวเลยนะ สำหรับผมมันโอเคมากๆๆ วันนึงผมใช้รถก็ไม่น้อยเหมือนกัน

ก่อนวางเครื่องตัวนี้ผมคิดตั้งนานว่าจะวาง 20 de หรือ 20ve สรุปผมเลือก 20ve เพราะน่าจะขับสนุกกว่า แรงม้าเยอะกว่าที่สำคัญมีแคมกระดิกแถมมาด้วย

ราคาค่าวางก็ต่างกันไม่เกิน 5,000 บาท ไม่ต้องคิดมากแล้ว ผมเลยจัดมา

ผมวางมาปีกว่าก็ไม่มีปัญหาจุกจิกอะไร เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามปกติ

ที่สำคัญใช้รถมีความสุขมากๆๆ วิ่งดีพละกำลังที่ให้มาเหลือเฟือ เร่งแซงสบาย ผมติดแก็สด้วยตกกิโลเมตรละบาทกว่าๆ

สรุปนะเงินหมื่นที่เสียไปแม่งคุ้มสาดดดดดด

9. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0

...ตอนนี้งบประมาณก้อนแรกของผมที่จะลงได้ก็9หมื่นน่ะครับ...

คงเริ่มที่ช่วงล่าง...จัดการกับโช็คและสปริงก่อน...นัดทางร้านไว้พรุ่งนี้แล้ว...

...ส่วนเรื่องสี...ดูจากประมาณการ...การวางเครื่องน่าจะปาไป...6หมื่นตีกลมๆก่อน...

...เรื่องสีอาจต้องพักไปก่อน...

...จริงๆก่อนจะคิดบูรณะลูกชายตัวดี...

...มีความคิดจะเปลี่ยนรถนะครับ...

...รุ่นที่มองก็คือ...ALMERA...เกียร์ธรรมดา

...แต่หลังจากสัมผัสมา...วางโครงการไว้

...เครื่องยนต์1200...กับเกียร์ธรรมดา...ตอบสนองได้ดีครับ...พอใจในระดับที่ลืมGA15+AUTO...อายุ17ขวบไปเลย

...มาต่อที่ภายใน...กว้างขวางดีครับ...แต่ถ้าซื้อมา...สิ่งที่ตั้งใจคือ...จะเปลี่ยนเบาะมันครับ..

...เพราะเบาะเดิม...นั่งนานแล้วเมื่อยครับ...สำหรับคนสูงเกือบ180หนัก100กว่าๆ...อย่างผม...

...ส่วนวัสดุภายใน...เนื่องจากเป็นรถที่ลดต้นทุน...วัสดุภายใน...B14เรา...สภาพดีๆกินขาด...ความเห็นส่วนตัว

....การทรงตัว...ใช้ทั่วไป...ก็คงไม่มีปัญหา...แต่ส่วนตัว...คงต้องเปลี่นแม็กและยางแน่นอน...

ขนาดล้อสัก16ก้พอเสียดายตังค์...ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะสวยไหม...ซุ้มมันใหญ่เคยเห็นใส่18...ยังดูไม่เต็มดีเลย

...สปริงก็จะเปลี่ยน...ส่วนโช็คคงตามมาภายหลัง...

...อันนี้แค่โปรเจคแรกสำหรับออกALMERAนะครับ...

..นอกจากเงินดาวน์...มาเจอค่าเบาะ(กะเอาพวกเบาะญี่ปุ่น)คู่ไม่เกินหมื่น...

...ล้อบวกยาง...คิดซะ2หมื่น...

สปริง...สัก...7พัน..

...ผ่อนอีกสัก...5ปี...เดือนละสัก7พัน...

...ค่าน้ำมัน...ถึงจะอีโคคาร์...ยังไงก็สู้แก๊สไม่ได้...

...สรุป...ขับรถเก่าหน่อย...

...ได้สมรรถนะดีขึ้น...

..ไม่ต้องผ่อนให้เป็นภาระยาวๆ...

...ก็เลยสรุป...ที่มาของการบูรณะ..

ปล.แต่จะว่าไป...บูรณะนี่...แสนเดียวท่าจะเอาไม่อยู่ละ..

...ต้องขยันๆทำมาหากิน...มาปรนเปรอเจ้าลูกชายตัวดีก่อน...เด๋วมันงอแงอีก...

....ขอบคุณทุกคำแนะนำเช่นเคยครับ...

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    มีคนใช้เครื่อง sr20VVL มายืนยันตั้ง 2 คัน ยืนยันได้คร๊าบว่า เครื่องตัวนี้ ถ้าวางโดยใช้เกียร์ธรรมดา วางแล้วจบ..ไม่เจ็บ...แน่นอนครับ
    ขับสนุก เร่งแซงได้ดี แถมสุดท้าย....เสียงเครื่องอย่างที่คุณบอกแหละครับ เสียงมันหวานมาก.....

แต่ผมยัง ga อยู่เหมือนกันนะครับ อิอิ

ส่วนเรื่องช่วงล่างนั้น สำคัญครับ ควรจะทำก่อนที่จะวางเครื่อง ทั้งเรื่องโช้ค ที่จำเป็นต้องทำ เพื่อมารองรับเครื่องตัวใหม่ ที่หนักกว่าเดิม และเรื่องเบรค ซึ่งต้องทำมาเพื่อรองรับกับความแรงของเครื่อง ซึ่งถ้าเบรคเดิม กลัวว่าจะเอาไม่อยู่ครับ

สุดท้าย...ขอให้สนุกกับลูกชายครับ

11. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    โช้คนี่ ดูดีๆละกันคับ แนะนำว่าใช้ของดีๆไปเลย พวกไดยามา ซิลเวอ tein ไรพวกนี้ แพงหน่อย แต่จบคับ

12. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0

...พรุ่งนี้มีนัดทำโช็คแล้วล่ะครับ..

..เดิมทีตั้งใจว่าจะใช้โช๊ค...มอนโร...พ่วงสปริง..H&R..

..แต่มาลองคิดๆอีกที..สเปคของสปริงส่วนใหญ่จะทำมาสำหรับรถรุ่นนั้นๆ..

..แต่เราจะเปลี่ยนเครื่องนิ..น้ำหนักเครื่องใหม่เราก็คงจะหนักขึ้นหลายสิบโล..หรืออาจสักร้อย(ฝากผู้รู้มาเฉลยด้วยนะครับ)..

..แล้วโช็คมันจะเหมาะกับเรารึ..

...งบประมาณของเรา..ที่วางไว้สำหรับโช็คบวกสปริง..ตั้งไว้ไม่เกินสองหมื่น..

..ครั้นจะหามือสอง..เซียงกง..เราก็ไม่ชัวร์..การรับประกันก็คงไม่มี..

..ผ่านงานมาขนาดไหนก็ไม่รู้..

...ก็เลยลองเสิร์ชหาข้อมูล...จนมาได้เป็นชุดนี้แทนในราคาหมื่นแปด..

http://www.autopart-center.com/prod...ลียว+RSC+NI+Serie+สำหรับ+B14+พรีเซีย+R11.html

รับประกัน2ปีหรือ2หมื่นโล...ประมาณนั้น..

..คาดว่าน่าจะพอเอาอยู่สำหรับเครื่องใหม่...

...ส่วนสเต็ปต่อไป..คาดว่าจะทำดิสก์หลัง..จากสมาชิกในคลับ...

...แอบดูผลงาน..ที่ลงประกาศหน้าซื้อขาย..อยากได้จริงๆ..เท่ห์ครับ..

...แต่ก็ยังสองจิตสองใจ...ว่าจะทำเบรคหน้าก่อนดีไหม..งบเท่าไหร่..

...ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ..สำหรับเบรคหน้า..

...ถ้าจะหาเบรคพัลซ่ามาเลย...น่าจะหายาก..เห็นจะแปลงกันซะส่วนใหญ่...

..ยังไงขอแชร์ความคิดเกี่ยวกับเบรคหน้านิดนึงนะครับ...

..ว่าควรทำอย่างไรดี..

..งบประมาณสำหรับเบรคหน้า...ประมาณเท่าไหร่ครับ...

13. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เรื่องเบรคก็ R32 ราคาประมาณ 4,000-4,5000 บาท หรือ R33 ราคาประมาณ 6,000-7,000 บาท เฉพาะคู่หน้านะครับ ค่าแปลงก็ประมาณ 3,000 บาท

14. Oat40

5,652
    7
    38
    เรื่องโช้คกับสปริงผมว่าใช้ได้ครับเป็นของใหม่อยู่แล้ว
    ทำดิสหลังนี่หล่อแน่ๆครับ แต่ผมว่าเบรคก็ประมาณนึงครับ
    ผมว่าน่าทำจะทำเบรคหน้าก่อนนะ เบรคพัลซ่า ก็ใช้ได้ดีครับสวมโป๊ะแทนได้เลย
    แต่ถ้าจะแปลงเบรคหน้าเป็นพวก 4 พอรท์ ต้องดูออฟเซ็ทของล้อแม็กว่าหลบคาริปเปอร์พ้นมั้ยไม่งั้นเปลี่ยนกันยาวเลย

ถ้าเริ่มบูรณะลูกชาย แล้วหากติดขัดมีปัญหาอะไรก็มาปรึกษากันนะครับ พี่ๆน้องๆ ST ยินดีช่วยเหลือกันอยู่แล้วครับ

จัดปายเลยครับ จะรอชม:cool:

15. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0

...ยังไงต้องขอฝากเนื้อฝาตัว...ขอรบกวนล่วงหน้าไว้ก่อนเลยล่ะครับ..

...เรื่องล้อก็ยังกังวลอยู่เหมือนกัน...

..ค้วยเจ้าลูกชายคันนี้..รับอุปการะมาอีกที...

..ซึ่งรองเท้าได้ทำการเปลี่ยนเป็นขนาด15..

..ส่วนออฟเซ็ท...ถ้าถอดล้อจะลองไปส่องอีกที..

..แต่ก็ดูด้วยสายตาก็ห่วงว่าเปลี่ยนคาลิปเปอร์แล้ว...น่าจะติด..

..ในใจอยากเปลี่ยนไปใช้สัก16ครับ..แต่กะจะเป็นสเต็ปต่อๆไป...

...หรือผมควรทำอย่างไรดีหนอ...

16. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เก็บช่วงล่างกะทำสีก่อนดีกว่าครับ งบเหลือค่อยขยับขยายกันไป กรุงโรมไมได้สร้างเสร็จภายในวันเดียวครับ อะไรจำเป็นทำก่อนดีกว่า เครื่องเดิมก็ยังใช้ได้อยู่นี่ครับ

ฝากไว้เป็นทางเลือกนะครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

17. Emz-b14

197
    6
    0
    ไม่อยากจะขัดแต่ โช้คที่18000นั้น ถ้าเป็นของที่แถวๆ เทพารักษ์ ผมไปใส่มาแล้วเมื่อประมานปีกว่าๆ บอกได้เลยว่า ผมคงโชคร้าย มันไม่จบคับ

คือ ไอเราก็เห็นว่า
    1ราคาโอเค กลางๆ พอดีงบน้อย ไปจัดพวก3หมื่นกว่าไม่ไหวเอาอันนี้แหละ อย่างน้อยก็ของใหม่ ระบบเดียวกัน โมโนทิวบ์
    2 เค้าเอาของจากนอก มาประกอบใส่เอง ไม่น่ามีปัญหา
    3 อย่างน้อยร้านก็ค่อนข้างดัง มีช่างคอยดูแลตลอด
    4 เห็นมีคนเคยใส่ ไม่ได้บอกว่ามีปัญหาอะไร

ทีนี้ พอไปติด ดีจริงๆคับ แตกต่างจากโช้คเดิมๆจิง ค่อนข้างหนึบ แต่ไม่กระด้าง ซับแรงกระแทกดีมาก

มันดีอยู่3วันคับ (3วันจิงๆ)วันที่4 เริ่มมีเสียง ออดๆ แอดๆ มาจากโช้คหลัง ดังบ้างไม่ดังบ้าง ลองโทรถามช่างที่ร้าน เค้าบอกว่าลองใช้ไปก่อนซักเดือนนึง ให้มันเข้าที่ ผมก็เอาวะ ลองใช้ไป มันดังขึ้นเรื่อยๆคับ จากนานๆที ทีนี้ดังทุกวัน
    ใช้ไปประมาน2อาทิต มันไม่น่าจะใช่ละ ผมก็รอว่าวันไหนดังเยอะๆ จะขับไปร้าน เพราะมันมีรับประกัน 2ปี 2หมื่นโล มีอยู่วันนึงเริ่มดังเยอะๆ แต่เช้าเลย โอเคว่าง เลยขับไปร้านเลย พอใกล้ถึงร้าน มันเงียบคับ ไปถึงร้าน เงียบสนิท เลยลองขับไปขับมา จอดพักที่ห้าง
    มันก็ดังอีกหน่อย กลับไปที่ร้าน ก็เงียบอีก

เป็นอย่างงี้ อยู่หลายครั้ง สุดท้ายช่างก็ได้ยินและลองแก้ไข ลองเปลี่ยนหลายอย่างมากอย่าง

เบ้าโช้คมั่ง(1ครั้ง)

เปลี่ยนแกนมั่ง(อีก1ครั้ง) ทีนี้ดังข้างหน้าอีก ออดแอดๆ

เลยเปลี่ยนเบ้าหน้า(1ครั้ง)

ไม่หาย ดังทั้งหน้า หลัง เปลี่ยนชุดใหม่เลย(1ครั้ง)

และก็ลองเปลี่ยนแกนีกครั้ง ทีนี้ลงหลุม แกนกระแทกดังตึงๆตลอด ไม่ไหวแล้วคับ ช่างก็เริ่มพูดไม่ดีและ เริ่มทำหน้าเบื่อหน่าย ผมเองก็ไปกลับต้องขึ้นทางด่วน เกือบร้อย ทุกครั้ง

ไปทีก็เสียเวลาทำ1วันเต็มๆ เลยทนไม่ไหว จัด fearth คล้ายๆไดยาม่า 3หมื่น หายครับ ทุกอย่างเงียบ จบจริง นุ่ม หนึบ ใช้มาปีกว่ายังดีอยู่คับ

ส่วนชุดนั้น เก็บไว้หลังบ้าน เพิ่งเอาขายรับซื้อของเก่าตอนน้ำท่วมนี่หละคับ

ยังไงถ้าทันก็ตัดสินใจดีๆนะคับ

ปล. ผมคงโชคร้ายที่มันไม่จบ

นี่ตอนไปใส่ที่ร้าน

ส่วนนี่ตอนถอดทิ้งคับ

18. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ร้านนี้ขึ้นชื่อแก้งานคับ เพื่อนผม ไปไม่ต่ำกว่า 4-5 ครั้ง ครั้งนึงเต็มๆ 1 วัน

19. Crony_A

4,017
    12
    0
    ผมว่าถ้าจะหันไปเล่น ชุด 18,000 อย่าเล่นดีกว่าครับ เท่าที่ฟังจากเพื่อนๆ สมาชิกแล้ว น่ากลัวครับ มีปัญหาให้ตามแก้กันไม่จบแน่

ส่วนโช้คมอลโร กะสะปิง H&R จิงๆ แล้วมันก็ไม่ได้ด้อยนะครับ โอเคเลย เพียงแต่สะปิงโหลดแบบนี้ ใส่ประมาณสองปี สะปิงมันจะเริ่มล้า และสุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนใหม่อยู่ดีอะคับ
    ผมว่าค่อยๆ ศึกษาและมองหาไปเรื่อยๆ ก่อนน่าจะดีกว่าครับ เพราะเรื่องโช้คนี้ เกือบทุกๆ คนในนี้ เจ็บกันมาเยอะครับ กว่าจะจบ ลองค่อยๆ ดูก่อนดีกว่าครับ

20. Oat40

5,652
    7
    38
    อย่างคุณพี่ Emz-14 บอกก็น่าเป็นห่วงนะครับ เพราะถ้าเปลี่ยนโช้คชุดใหม่แล้วจบยาก มันจะนอยมาก ยังไงก็ลองคิดดูครับ จากประสบการณ์ของพี่ๆน้องๆ ST นี่มีเยอะครับ เจ็บแต่ไม่จบ หรือจบแต่ไม่เจ็บ หรือเจ็บแต่จบครับ:cool:

21. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ชอบจัง "จบแบบเจ็บเจ็บ"

22. Emz-b14

197
    6
    0
    ผมนับเอาไว้ เข้าไปแก้งานทั้งหมด 7ครั้ง ครั้งที่7นี่ถึงกับขับไม่ได้เลยคับเจอถนนเป็นคลื่นบางๆนี่ ตึงๆๆ แบบน่าตกใจ สงสารรถมาก

ไม่รู้จะทันมั๊ย เห็นว่ามีนัดวันนี้

สาธุ ขอให้เค้าเข้ามาอ่านหน่อยเถอะ

23. Crony_A

4,017
    12
    0
    อัพอัพ

24. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ฟังแล้วน่ากลัวอ่ะ เจอแบบนี้เป็นผมจะทำยังไงดี เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆๆดีกว่าคับค่อยๆหา ช้าหน่อยแต่ชัวร์ดีกว่าคับ

25. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แต่งรถ นะ ของบางอย่างต้องรอ
    ของบางอย่าง ไม่อยากทำก่อน ก็ต้องทำ
    ของบางอย่างมา ก็ต้องซื้อเก็บ :D

26. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โช๊คแต่งเท่านั้น จบครับ ถ้าโช๊คโม ยังไงมันก็ไม่ทน

27. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    คงไม่ทันแล้วสงสัย

28. Crony_A

4,017
    12
    0
    อัพต่อไป มะรู้ดูทันป่าว....

29. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    เครื่อง เบรค โช็ค เห็นมียาง+MAG 90,000 บาทที่เตรียมผมว่า เอาจบทีเดียวนี่ไม่พอครับ
    และโช็คก็ต้องโช็คแต่งจริงๆถึงทีเดียวจบ อย่างผมก็ใช้ TEIN HA ก็โอครับแต่แข็งมาก

30. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    เข้าติดตามความเคลื่อนไหว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้