ช่วยหน่อยครับวางเครื่อง 3stage เดินเบาไม่นิ่ง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย soparno, 31 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. soparno

soparno New Member Member

4
    0
    0
    เครื่องเป็นเกียauto มาน่ะครับ แต่ผมเอามาชนเกียธรรมดาของ d16y4 ขอทราบอู่ที่ทำเครื่องตัวนี้ให้จบทีครับ
    อาการคือ เดินเบาไม่นิ่งเลยครับรอบสวิงตลอด
    ขับมาดีๆจะหยุดจ่ายค่าทางด่วน เหยียบครัช ดับซะงั้น
    ช่วยบอกอู่ทีครับ ขอบคุณครับ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ลองเช็คเบื้องต้นหรือยังครับ จำพวก ล้างลิ้น ตัวชดเชยรอบเดินเบา ตั้งวาร์ว เช็คไฟ หัวเทียน ความต้านทานสายหัวเทียน เช็คอย่างง่ายๆๆก่อนอ่ะครับ

3. soparno

soparno New Member Member

4
    0
    0
    เด๋วลองดูน่ะครับ ผมว่าจะเข้าไปเช็คที่ ก้อง เซอร์วิส เลยอ่ะครับ ไม่รู้มีใครเคยไปทำมั่งป่าว

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    อาการเป็นตั้งแต่ วางเครื่องหรือเปล่าครับ

ส่วนใหญ่ ถ้า ระบบสายไฟวายริ่งไม่ครบ ตัวกล่องไม่ตรง ก็จะเจอปัญหาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้