ปรึกษาเรื่องยางรถยนต์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 30 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ยากทราบว่ามีไครเคยใช้ยาง deestone บ้าง คุณภาพเป็นยังไง มีข้อเสียยังไงบ้าง เห็นราคาถูกดีก็เลยอยากลอง (ใส่ nv queen cap ขนาด 175-65-14) ขอคำแนะนำด้วยครับ

1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ แต่ก็น่าสนใจดีนะเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ที่สำคัญเป็นของคนไทยซะด้วย เป็น OEM ของแบรนด์อื่น เป็นยางตลาดกลาง คุณภาพพอใช้แต่ราคาถูก อยากเชียร์ให้ลองใช้ดูนะ ใช้แล้วเป็นไงจะได้ช่วยเอามาเล่าให้เพื่อน ๆ ได้อ่านมั่ง สนับสนุนคนไทยด้วยกันอีกทางนึง

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ไม่เคยใช้ครับ ลองศึกษายี่ห้อและรุ่นที่เราจะซื้อใน google ดูครับ ถ้าส่วนใหญ่เค้าใช้กันแล้วดี ไม่มีปัญหา ก็ตัดสินใจได้ไม่ยากครับ:)

3. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ไม่เคยใช้ครับ ถ้าใช้งานดีบอกด้วยนะครับ ส่วนใหญ่ผมใช้แต่ยางเปอร์เซ็นต์หนะครับแต่เป็นยางยุ่น

4. ขอสอบถามเพิ่มอีกอย่างครับ ล้อแม็ก nv ปี 2000 ลายห้าก้าน เดิมๆ หน้ากว้างเท่าไร ใส่ยางขนาด 185-65-14 ได้หรือเปล่า เพราะผมดูที่ยางที่ติดรถอยูตอนนี้ขนาด 175-65-14 (จะเปลี่ยนยางใหม่)

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ไม่รู้หน้ากว้างของล้อเท่าไหร่ แต่ถ้ายางเดิมติดรถ 175 สามารถขยับใส่ 185 ได้เลยไม่มีปัญหาครับ:)

6. GODFIER

675
    0
    0
    ไม่แน่ใจว่าหน้ากว้างของกระทะเดิมจะอยู่ที่ 6 - 6.5 นิ้ว แต่ได้ครับ แต่ตัวรถมันจะสูงขึ้นมานิดนึง และแก้มยางอ้วนออกมา ร้านยางเคยบอกว่าถัใส่หน้ายางกว้างกว่าของเดิม 10 จะต้องลดซีรีของยางลงมา ตามสัดส่วน

ลองถามร้านดูอีกทีนะครับ เพราะผมใช้ขนาดของยางตามความต้องการของตัวเอง

เมื่อเดือนที่แล้วผมเอายาง ADVAN NEOVA ขนาด 225 / 45 /16 ไปใส่ในล้อหลัง ที่มีความกว้างหน้ากระทะ 8 นิ้ว ช่างร้านนึงบอกใส่ไม่ได้เพราะหน้ายางใหญ่ไป จะใส่ได้ต้องซีรี 40 ถ้าหน้ายางขนาดนี้ เขาบอกว่าหน้ากระทะขนาดนี้

จะใส่ได้ไม่เกิน 215/45/16เลยไปอีกร้านแล้วเราเป็นคนให้เขาใส่ สรุปใส่ได้ครับ แก้มอ้วนๆ รองสเปเซอร์ไป 5 มิลที่ล้อหลัง ก็ใช้งานได้ครับปกติ

7. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    เคยใช้ครับ.......ก็ใช้ดีในระดับหนึ่งครับ....ตามราคาครับ

8. GODFIER

675
    0
    0
    ไม่เคยต้องลองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้