โซน มิตติ้ง ประจำปี 2555 / Meeting Zone 2012

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย xxart, 30 มกราคม 2012

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองหาดูจากข้อมูลเก่าๆย้อยไปซัก 3-4 ปี

พบว่ามีการแบ่งโซนกันอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย

ก็เลยอยากจะขอความเห็นว่าจะเอาแบบนี้เหมือนเดิมดีไหมครับ

โดยถ้าจะเอาตามนี้กัน เสาร์หน้า 4กพ ก็ ลาดพร้าว-รามอินทรา

อ้างจาก http://racingweb.net/forum/showthread.php/417876-โซน-มิตติ้ง-ประจำปี-2551

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2012
  2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ว่าไงครับพี่น้อง มิตติ้งเดือนกุมภาพันธ์กัน ที่โซนลาดพร้าว-รามอินทรา

3. ble@bgfc

ble@bgfc New Member Member

176
    3
    0
    เอาไงเอากัน......ขอให้บอก...!!!
    เออ......ขอเสนอ ต่างจังหวัดซักปีละสองครั้ง(เอาแบบใกล้ๆก็ได้)

4. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    เย้ๆ ใกล้บ้านจังเลย:D

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ลองช่วยๆ กันครับ ว่าเดือนนี้ยังไงดี เพราะเราก็พิ่งผ่านมิตติ้งปีใหม่มา อยากจะยกยอด หรือจะมาเจอกัน บ่อยๆ ยิ่งดี โซนไหน ร้านไหน เดือนต่อๆไป เป็นยังไง ว่ากันโล้ดดด คับบบ

6. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามๆกันไปยังไงก็ว่ากันครับ แต่เสาร์นี้ผมคงไม่ว่างแน่ๆ เพราะทุกเสาร์แรกของเดือนต้องลงหัวหินบ้านแฟนครับ ถ้าเป็นไปได้ ขอเป็นเสาร์ที่สองของทุกเดือน
    ผมจะได้ไปด้วยนะครับ
    ส่วนสถานที่ผมขอเสนอแบบลานกว้างๆนุั่งคุยกัน สั่งอะไรมากิน ผมว่าประหยัดดี และดูง่ายๆครับ
    ท่านอื่นมีไรเสนอก็ว่ากันไปครับ แชร์ๆกัน

7. Oat40

5,652
    7
    38
    เอายังไงกันดีครับพี่น้อง มิตติ้งคราวนี้ เสนอมาเลยครับ

8. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เดือนนี้มีก็ดีนะครับ ตามๆๆ

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพไปโล้ด....มีการแบ่งโซนแบบนี้ ผมถือว่าดีมากครับ ทุกคนจะได้รู้สึกดีว่า บางทีไกลบ้าง บางครั้งใกล้บ้าง สลับหมุนเวียนกันไป แหล่มคร๊าบ หนับหนุนเต็มที่

10. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    ดีครับ....ตามนั้นเลย

11. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เมื่อก่อนจะแบ่งโซนๆกันไปครับแต่พอพักหลังๆบางทีไปโซนนั้นๆแล้วสมาชิกน้อยหรือไกลบางคนเลยไม่มา

ก็เลยให้โหวตๆกันว่าจะไปที่ไหนดีคนจะได้มากันนะครับ

แบ่งเป็นโซนก็ดีได้รู้ได้คิดล่วงหน้า ให้คนในโซนช่วยๆหาร้านอร่อยๆมาโหวตครับ

12. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
  13. Crony_A

4,017
    12
    0
    อัพกันต่อไป ช่วยๆ กันคับ

14. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ท่านใด ว่าง อยากจะไป มิตติ้ง เดือนกุมภา กัน ลองๆ ลงชื่อเช็คจำนวน คร่าวๆ กันดูเลยมั้ยครับ เสาร์ นี้

15. Oat40

5,652
    7
    38
    ว่างครับ 1เสียง

16. samwhaha

samwhaha New Member Member

281
    8
    0
    พี่โอ๊ตว่างน้องแซมก็ว่างจ้าา

17. Oat40

5,652
    7
    38
    สองเสียงแล้วครับ พี่ๆน้องๆว่ายังไงกันบ้างครับ

18. pongnutto

709
    7
    18
    ง่า....อยากไปแต่เสาร์นี้ไม่ว่าง

19. Crony_A

4,017
    12
    0
    ส่งใจไป 1 เสียงคร๊าบ ส่วนตัวนั้น เดี๋ยวดูอีกที มะรู้จะเสร็จทันป่าว....

20. Oat40

5,652
    7
    38
    ตอนนี้มี 2เสียง กับอีก1ใจ ครับว่ายังไงกันครับพี่น้อง

21. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ทำอะไรกับรถอีกครับ

22. abadahey

2,753
    16
    38
    อย่าบอกว่าจะเอาเข้าเต๊น นะ เสี่ยแอร์

23. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปิดกระทู้ แล้วก็ เลือกเลยครับ เสาร์นี้อาจจะใกล้ ไป
    เลื่อนไปเป็นเสาร์ที่ 2 ก็ไม่เสียหาย ครับ :D

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมขอเสริม กระทู้ Meeting หน่อยนะครับ

คำว่า Meeting ความหมาย สำหรับผมนะ

ใครใคร่ไป ใครใคร่มา ใครสะดวก ใครตั้งใจ ใครคิดถึงกัน ใครอยากเจอกัน ใครเอาของไปให้ ใครนัดกันไว้
    พูดยากครับ เรื่อง meeting คงต้องเป็นช่วง ๆ ที่คนจะไปเยอะ บางรอบ ก็ประมาณนี้ละคับ 3 คน คุยกันขำ ๆ ไป

สรุป จะไม่กี่คน จะคนเยอะ ถือว่ามี meeting เกิดขึ้น
    ไม่อยากให้ ซีเรียจกัน ไปไม่ไป ไม่ใช่ประเด็น
    จะปั้มน้ำมัน จะลานจอดรถ ห้าง ร้านอาหาร ร้านกาแฟ จอดรถเจอกัน นอกรอบดันเจอกัน ถือว่า ใช่
    ทางการ ไม่ทางการ ไม่ว่ากันครับ ถือช่วยกันสร้างกิจกรรม ให้เกิดขึ้น ภายในคลับ

แต่ขออย่างเดียว ทุกอย่าง ๆ ทุกงาน เราจะถือคำเดียวว่า เราคือ Sunny-Thailand
    ไม่ใช่ ก๊วนย่อย ไม่ใช่ แกงค์อื่น ไม่ใช่อะไรก็ตาม ที่ไม่เกี่ยวกับ คลับ

ทุกคนที่ติดสติ๊กเกอร์ คลับ ทุกกคนทีเข้ามาคุยในบอร์ด แล้วสมัครสมาชิก
    ผมถือ ว่าคุณตั้งใจ ตั้งใจ ที่จะมีเพื่อน ตั้งใจที่จะรัก nissan ตั้งใจที่จะอยากรู้ว่า เค้าทำอะไรกัน

ดังนั้น มันจะไม่มีทาง หรือ ไม่มีอะไรอย่างอื่นเลย นอกจาก สิ่งดี ๆ ที่เรามีให้กัน และ ให้คลับ

เข้าใจกันนะครับ :D

25. Crony_A

4,017
    12
    0
    อัพกันต่อไปคร๊าบ

26. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ชัดเจน ตรงประเด็น และขอบคุณครับ

จากครั้งที่แล้วที่มีสมาชิกมามิตติ้งกันอย่างพร้อมเพรียง

ก็น่าจะส่งผลให้สมาชิกอยากจะมามิตติ้กันอีกอย่างต่อเนื่องในเดือนนี้

และเพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้สมาชิก(ทั้งเก่าและใหม่)ได้มามิตติ้งกันตามปกติทุกๆวันเสาร์ต้นเดือน

ดังนั้น ที่เก่า เวลาเดิม MaxValu หลักสี่ น่าจะเป็นตัวเลือกที่ลงตัวที่ซู๊ตตต . . . . .

ใครสนใจ พบปะพูดคุยเกี่ยวกับนิสสันซันนี่ ก็ขอเชิญประมาณ 6 โมงเย็นเป็นต้นไปครับ

ปล : ส่วนเรื่องโซน(นิ่ง) เดี๋ยวเดือนหน้าค่อยว่ากันอีกทีนะจ๊ะ :)

27. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เอาจัดปายค้าบ

28. Oat40

5,652
    7
    38
    ที่เก่าเวลาเดิม ครับ แล้วเจอกันนะครับพี่น้อง

29. pongnutto

709
    7
    18
    ง่า...ถ้าเสาร์ต้นเดือนผมไม่ได้ไปแน่ๆ ไว้มีโอกาศจะหาเรื่องไปให้ได้ครับ แล้วพบกัน

30. Crony_A

4,017
    12
    0
    อัพกันต่อไปครับ ที่เก่า เวลาเดิม ต้นเดือนเจอกันเดือนละครั้งคร๊าบ

สถานที่มิตติ้งกำเนิดแล้วคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้