ไฟกระพริบสัญญาณกันโมย ไม่กระพริบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 30 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ปกติพอกดล๊อกแล้วสัญญาณกันขโมยจะกระพริบสีฟ้า(ในรถ) แต่ทำไมมันไม่กระพริบ หลอดเสียหรือป่าวครับ และค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วซ่อมที่ไหนได้บ้าง แต่ก็ล๊อกรถปกตินะครับ

1. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลองเปิดรถโดยไม่ปลดล็อคกันขโมยดูก่อนนะครับ ถ้าสัญญาณยังดังปกติ ก็น่าจะเป็นที่หลอดเสียนะครับ

แต่ปกติพวกหลอด LED พวกนี้ อายุการใช้งานมันยาวมากๆอ่ะ ไม่ค่อยจะเสียกันง่าย ๆนะ

2. ลองเปิดรถดูครับแต่ว่ากันขโมยดัง สงสัยหลอดไฟจะเสีย แล้วหาซื้อเปลี่ยนเองได้ที่ไหนครับ

3. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ร้านประดับยนต์ทั่วไปครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องดูก่อนครับ ว่าเป็นหลอดแบบไหน ถ้าเป็นหลอด LED แบบนี้ ต้องหาซื้อตามร้านพวกอุปกรณ์อิเลคทรอนิค ครับ แล้วเวลาต่อ ก็อาจต้องใช้หัวแร้ง บัดกรีเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้