B14 ปี 2000 รอบสูง คันเร่งแข็ง (อยู่อยุธยา) แนะนำอู่ให้ทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย penkotnhai, 1 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. penkotnhai

penkotnhai New Member Member

6
    0
    0
    รถผม B14 ปี 2000 เดิมๆ บริโภคแต่น้ำมันครับ
    มีอาการ
    1. คันเร่งแข็ง
    2. เกียร์ N จอดติดไฟแดง(เปิดแอร์ด้วย) รอบประมาณ 1000 (ปกติมันจะอยู่ประมาณ 750 - 800)

อยากขอคำแนะนำอู่เชียวชาญ Nissan ระแวกอยุธยาให้ทีครับ (กลัวคันเร่งค้าง)

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ใครอยู๋ระแวก นั้น บ้าง แนะนำ กันด้วยครับ ค้าเป็นที่คันเร่งค้าง กลัวจะอันตรายๆ อย่าปล่อยไว้นานครับ

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เอาโซแน็กซ์ ฉีดที่ หัวสายกับปลายสายคันเร่ง ดูก่อนครับ ถ้าไม่ดีขึ้น คงต้องพึ่งช่างแล้วครับ

4. ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองฉีดดูก่อน

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ยังไงก็รายงานผลด้วยนะครับ

6. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    อยู่อ.อะไรครับ ถ้าอยู่เกาะเมืองหรือใกล้ ก็ช่างหนึ่ง อยู่ใกล้กับอู่รัตนชัย(วัดตูม) เบอร์โทร 08-3438-4477 ไม่ช่างนิสสันโดยตรง
    แต่รับรองไม่มีฟันครับ อู่อาจจะมีแต่รถซิ่งนิดนึง แต่รถเดิมๆก็ดูให้ได้ครับ

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตอนนี้ของผมก็แข็งมากเหมือนกันครับ (คันเร่ง) ถ้าผมลองเอาโซแน็กฉีดที่หัว....จะดีขึ้นใช่ม่ะคับพี่โอ๋คับ ตอนนี้เมื่อยมากคับ

8. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    คาดว่าสายคันเร่งโดนน้องหนิมเล่นงานแล้ว
    แนะนำให้เปลียน เลยครับ

แถวใหนของอยุธยาครับ
    ผมอยู่โรจนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2012
  9. penkotnhai

penkotnhai New Member Member

6
    0
    0
    อยูโรจนะครับ
    เมื่อวานได้ลองฉีด SONAX ที่ขั่้วสายทั้งสองด้านแล้วครับ อาการคันเร่งแข็งดีขึ้น
    ส่วนเรื่องรอบที่สูงกว่าปกติ เมื่อเช้าลองเอาเปร์ยไล่ความชื้นพ่นที่ AIR FLOW ดู
    หลังจากนั้น สตาร์ทเครื่องแล้วสังเกตุึอาการณ์ ปรากฎว่ารอบเครื่องมาอยู่ที่ 850 rpm ครับ ไม่ถึง 1000 rpm
    จะคอยสังเกตุดูอาการต่อไปครับ

ขอบคุณมากๆ ทุกๆท่าน ถ้าไม่ไหวยังไง เดียวจะไปให้หมอดูหน่อยตามเบอร์ด้านบนครับ

ว่้าแต่ . . . เคยเกือบโดนฟันไปเที่ยวนึง แถวๆ วัดตูมเนี่ยหละครับ
    เป็นร้านแอร์และเครื่องเสียง ชื่อร้่านอะไรจำไม่ได้ พอดีแอร์ไม่เย็นเค้าตีราคา หมื่นครึ่ง เลยยังไม่ซ่อม
    ก็เลยลองขับไปดูอีกร้าน (ช่างภพ ร้านนัดพบหลังเทคนิคครับ) ช่างเค้าล้างระบบใหม่ เย็นเหมือนเดิมครับ (หมดไปไม่กี่ตังค์)

10. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    สงสัยแอบไปกินกาแฟที่บางกรวยมา คันเร่งแข็งเลย

ปล่อยให้มันแข็งไปเสี่ย ได้ยินว่าชอบความรุนแรงนิ อิอิ

11. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    สายแข็งกับสายแข็งเค้าคุยกัน

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  13. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ร้านช่างภพจะอยู่ใกล้แยกกำนันดิเรก(วัดช้างใหญ่)อันนี้ไม่แนะนำโดนมาเหมือนกัน ตอนนั้นขับกระบะวาง1J-GTE เข้าไปเติมน้ำยาแอร์
    เติมเสร็จช่างเอาน้ำราดแถวๆหม้อน้ำ ผมก็เลยถามว่าราดอะไร ช่างบอกราดแผงแอร์ 5555 ตลกและ แผงแอร์ผมน่ะอยู่ใต้ท้องว่ะ
    ช่างมันทำหน้า งงๆ ผมก็เลย เคๆ จ่ายตังค์แล้วออกมาเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้