เรียนถาม กุญแจ ฝาท้าย บี11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย b11e13, 28 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. b11e13

b11e13 New Member Member

19
    1
    0
    สวัสดีครับ......... เกิดจากความ มือบอน น่ะครับ เอากุญแจอื่น ไปไข เกิดหักคา เอา ออกไม่ได้ นานแล้วครับ (ตอนนี้ก็ยัง งงๆ อยู่แล้ว เปิดฝาท้ายได้ไง)

เอาเป็นว่า ผมถอด เอาออกมาทั้งหมด เลยครับ ทีนี้ ต้องการหาซื้อ กุญแจ เก่า ๆ มาใส่ ไม่ให้มัน โบ๋ แบบนั้น จะหาได้จากไหนครับ ปัญหาคือ กุญแจตัวเก่าที่ถอดออก พร้อมกับ แขนที่ใช้เขี่ย ปลดล็อค หายไปหมด
    พอ ที่จะหาซื้อ ของเก่า ได้จากไหน บ้างครับ(ของใหม่ทั้งชุดเกือบๆ พัน) เดี๋ยวให้ช่าง ดัดแปลงเอามาร์ค ออก (ใช้ลูกอะไรก็หมุนได้)

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    อัพให้ ครับผม

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ผมว่าลองไปร้านพวกซ่อมกลอนประตู น่าจะทำได้

กุญแจเปลี่ยนได้อยู่แล้ว ถ้าจะมีปัญหาก็ตรงแขนที่ใช้เขี่ยที่หายไป :)

4. b11e13

19
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ ปัญหาคือ ไปเสียตรงที่ชาวบ้านเขาไม่เสียกัน บางคัน วิ่งจนรถผุ กุญแจ เขายังอยู่ดีอยู่ คิดแล้วเซ็ง น่ะครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อัยย๊ะ

ลองหาตาม Web ที่แยกอะไหล่ขายเถอะครับ ของใหม่ท่าจะไม่มี
    ถ้าเจอจะส่งข่าวครับ

6. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    เข้าอู่ทำสี จัดของใหม่ เลยครับ เค้าทำให้ได้ ชัว

7. b11e13

19
    1
    0
    ขอขอบคุณทุกๆ ท่านมากนะครับ...........เป็นว่า ปิดงานไปเรียบร้อย คือ เอาไป ให้ร้านทำ โดยให้ร้าน หากุญแจเก่าๆ มาใส่ แล้วช่างก็ ดัดแปลง ตัวเขี่ยปลดล็อคให้ เสียค่า มือบอนไป 500 บาท ครับ เป็นร้าน อยู่ตึกแถว หน้าเขต หลักสี่ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้